What's new

[Hỏi đáp] Sử dụng GPS trên điện thoại Windowsphone

HDN

Phượt thủ
Tình hình là tôi đang định chuyển qua sử dụng Windowsphone, chưa có kinh nghiệm gì về việc ứng dụng GPS cho nó. Mong các Anh Chị Em, ai có kinh nghiệm gì về vấn đề trên thì chia sẻ, ta cùng sử dụng cho nhuyễn :)

Cảm ơn mọi người đã quan tâm, góp ý !

HDN

Cũng tùy à bạn ơi, điện thoại phải có chip gps mới định vị được chứ windows hay android gì mà có gps giả thì cũng sai cả mấy km. Nghe đâu iphone 5 định vị tốt nhất.

Bác bật GPS lên xem nó định vị bác ở đâu. Hây mình chưa dùng windowphone bao giờ, bây giờ mình có đang sử dụng hệ điều hành Android thôi, việc định vị của nó phụ thuộc vào trạm thu phát sóng thui

Thường thì các smartphone bây giờ đều tích hợp chip A-GPS và GLONASS hết cả rồi. Chủ yếu là con nào có anten GPS bố trí hợp lý và chip nhạy thì bắt nhanh thôi các bác ạ. E thì dùng GPS của LG LTE2 + Sygic (bản đồ offline) dẫn đường chính xác đến từng mét ko cần 3G 4G gì hết nhé. Tới chỗ có biển giới hạn tốc độ là nó cũng báo trước mấy chục mét luôn. Rất chuẩn. Con lte2 của e bắt gps vào hôm trời quang thì mất tầm 30s là có sóng.

Riêng về WP thì nokia có nokia map offline khá tốt. Bắt gps khá nhạy và chính xác. Còn khi bắt GPS qua mạng 3G thì e đánh giá là chính xác hơn so với các dòng máy khác.

windownphone có app bản đồ sẵn trong máy,sử dụng offline được không cần 3G. bác chỉ cần bật vị trí trong cài đặt. rồi vào app bản đồ định vị xem mình ở đâu thôi,k cần 3G hay wifi gì hết (cái này đang độc quyền,tính năng nổi bật so với các máy android). độ chính xác thì gần như là tuyệt đối. mình đi đến đâu,dấu định vị đi đến đó,hehe

windownphone có app bản đồ sẵn trong máy,sử dụng offline được không cần 3G. bác chỉ cần bật vị trí trong cài đặt. rồi vào app bản đồ định vị xem mình ở đâu thôi,k cần 3G hay wifi gì hết (cái này đang độc quyền,tính năng nổi bật so với các máy android). độ chính xác thì gần như là tuyệt đối. mình đi đến đâu,dấu định vị đi đến đó,hehe

bản đồ Here Map trên windowphone khá tốt, chỉ ghét cái là chậm cập nhật, và các đường liên xã ít thể hiện trên bản đồ

Bác này hơi thần thánh WP thái quá rồi. 100% bản đồ offline định vị bằng A-GPS hoặc GLonass có hầu hết trên các loại điện thoại kể cả cấp thấp chứ đâu ra mà độc quyền với cả nổi bật so với máy android? Có chăng máy nokia sử dụng chip GPS tốt nên bắt nhanh và nhạy hơn 1 số dòng cấp thấp của android thôi. Chứ so với 1 số dòng khác thì e rằng...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back