What's new

[Tổng hợp] Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

chinhcbr

Phượt thủ
Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Xin chào các bạn phuot.vn

Hiện nay theo mình thấy có rất nhiều lượt khách đến và tham quan nghỉ dưỡng tại Đà Nẵng nhưng vẫn chưa biết gì nhiều về các điểm du lịch, các quán ăn đặc sản, các dịch vụ nghỉ dưỡng, cung đường, quảng đường, thời gian tham quan như thế nào cho hợp lý.

Một phần theo mình tìm hiểu trên các trang web và các diễn đàn du lịch thì hầu hết các thông tin đều chung chung mập mờ chủ yếu phục vụ cho việc quảng cáo cũng như mua bán tour do các công ty du lịch tạo ra hoặc quá cũ so với đà phát triễn chóng mặt của thành phố trẻ này khiến cho rất nhiều khách du lịch hoang mang, nhầm lẫn và đặc biệt là mất thời gian tại các điểm tham quan khi tìm hiểu sai hoặc đọc thông tin quá cũ.

Vì vậy như tiêu đề trên mình lập ra topic này hỗ trợ cho các bạn gần xa đang đến, sắp đến, hoặc đang lên kế hoạch tham quan nghỉ dưỡng ở Đà Nẵng"thành phố đáng sống" trong tương lai.

Mình hiện đang là hướng dẫn viên du lịch tự do, là người con của đất Quảng-Đà sinh ra và lớn lên ở đây cộng với hơn 3 năm hành nghề hướng dẫn viên nên có thể nói mình là thổ địa rồi vì vậy mà các bạn cứ yên tâm về độ chính xác về các thông tin mình cung cấp.
Các bạn chỉ cần gửi thời gian đếnthời gian đi qua địa chỉ mail [email protected] hoặc hỏi trực tiếp ngay trong bài viết này mình sẽ lên chương trình một cách hợp lý nhất và giải đáp các thắc mắc của các bạn trong thời gian sớm nhất để các bạn tiện sắp xếp và chuẩn bị tốt hơn cho chuyến đi của mình.

Thay mặt tp. Đà Nẵng, người dân Đà Nẵng cảm ơn tất cả các bạn đã, đang và sẽ đến với thành phố của chúng tôi.
Chúc các bạn có một kỳ nghỉ thật vui vẻ và nhiều kỷ niệm đẹp tại Đà Nẵng.​

[/URL][/IMG]

Last edited by a moderator:
Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến đà nẵng

Tháng 5 mình tính ra Đà Nẵng- Huế- Quảng Nam, không biết thời tiết lúc đó như thế nào bạn nhỉ?

Tháng 5 thì trời nắng chang chang đó bạn :)
Tháng 5 mình tính ra Đà Nẵng- Huế- Quảng Nam, không biết thời tiết lúc đó như thế nào bạn nhỉ?

Muốn mua bản đồ TP Đà Nẵng mà ở SG không thấy bán, và có ai biết số ĐT của các tàu chợ cho mình xin. Đa tạ

Tàu chợ đi đâu vậy bạn?
Muốn mua bản đồ TP Đà Nẵng mà ở SG không thấy bán, và có ai biết số ĐT của các tàu chợ cho mình xin. Đa tạ

Gia đình mình ra DNang tu 13-15/4 , bạn cho mình hỏi :
1. Thời tiết lúc đó ntn ?
2. Vì có 1 trẻ em 5 tuổi nên đi Bà Nà có ổn k?
3. Theo bạn thì ở Tt tp hay hơn gần biển phải k vì buổi tối gần biển chắc buồn lắm !
Tks nhiều.

Mình định đi Đà Nẵng 2 ngày thứ 7 và CN cuối tháng này. Bạn tư vấn giùm mình nên đi chỗ nào ? Mình thì thích đi bán đảo Sơn trà + đèo hải vân = xe máy + ngũ hành sơn + hội an. Bạn thấy thế nào ????

Đà Nẵng nhỏ lắm bạn, bằng 1, 2 Quận ở SG thôi,mình nghĩ đường ở trên miệng, bạn không cần bản đồ vẫn có thế đi chơi ở đây được.Các nơi như Ngũ Hành Sơn,Sơn Trà hay Hội An đều chạy dọc đường chính sẽ đến, còn một số địa điểm quán ăn thì bạn chỉ cần biết tên đường,hỏi người đi đường họ sẽ chỉ cho bạn :)

Gia đình mình ra DNang tu 13-15/4 , bạn cho mình hỏi :
1. Thời tiết lúc đó ntn ?
2. Vì có 1 trẻ em 5 tuổi nên đi Bà Nà có ổn k?
3. Theo bạn thì ở Tt tp hay hơn gần biển phải k vì buổi tối gần biển chắc buồn lắm !
Tks nhiều.

Thời tiết ĐN ban ngày nắng, tối có thể se lạnh. Thời tiết ở đây thay đổi cũng nhanh nên bạn mang theo áo khoác đề phòng buổi tối lạnh nhé.Nếu có KH đi Bà Nà thì chắc phải mang áo khoác theo rồi đấy.
Trẻ em 5 tuổi đi Bà Nà okie ko sao bạn, chỉ cần chuẩn bị đồ ấm cho em bé vì Bà Nà ở trên cao nên nhiệt độ thấp.
Bạn ở trung tâm thành phố sẽ vui hơn,và tiện cho việc ăn uống,buổi tối đi dọc bờ sông Hàn thú vị lắm, bạn muốn đi biển cũng tiện vì biển chỉ cách trung tâm TP khoảng 10ph xe máy thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back