What's new

[Chia sẻ] Hướng dẫn chế đồ đi phượt - Chế sạc pin điện thoại nhanh khi đi phượt.

Oc_Orange

Phượt thủ
Hướng dẫn chế đồ đi phượt - Chế sạc pin điện thoại nhanh khi đi phượt.

Vấn đề điện thoại hết pin thường gây nhiều khó chịu cho các bạn khi tham gia các hành trình. Clip sau sẽ hướng dẫn các bạn chế nhanh một bộ nguồn cấp điện cho điện thoại từ pin tiểu - pin thông dụng nhất có thể.
Lưu ý với các bạn vì nguồn tự chế này khác dòng và chênh lệch số V nên các bạn hạn chế dùng, chỉ dùng cho tình huống khẩn cấp.
Clip sau mình sẽ hướng dẫn chế sạc điện thoại từ điện nguồn xe máy.
[video=youtube;fJiAFiC96Kk]https://www.youtube.com/watch?v=fJiAFiC96Kk[/video]

Re: Hướng dẫn chế đồ đi phượt - Chế sạc pin điện thoại nhanh khi đi phượt.

Bài này hay quá bác ơi! Lưu để dành khi khẩn cấp!

Dùng khi khẩn cấp thì quá hay. thanks tác giả

1 số điện thoại "khó tinh" sẽ ko nhận : iphone, các bạn mua cục sạc trên oto về đấu dây vào bình ác quy xe máy sạc cho các loại điện thoại luôn lại ko lo chai pin

Cảm ơn bác đã chia sẻ, nhưng em thấy trên thị trường bây giờ có rất nhiều loại pin dự phòng khác nhau. hoặc có thể mua cục xạc oto về đấu dây như một anh đã nói. Nhưng em thấy bác nối pin như thế không tốt cho điện thoại.

Cảm ơn bác đã chia sẻ, nhưng em thấy trên thị trường bây giờ có rất nhiều loại pin dự phòng khác nhau. hoặc có thể mua cục xạc oto về đấu dây như một anh đã nói. Nhưng em thấy bác nối pin như thế không tốt cho điện thoại.

Mình đồng ý với bạn ak. hiện này trên thi trường bán rất nhiều dòng pin sạc dự phòng mình cứ chuẩn bị một e khoản 10000mAh là được rồi. hehe nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã chia sẻ

Mình biết hiện giờ công nghệ hiện đại, muốn gì cũng có, nhưng vẫn thích cái kiểu mày mò tự chế thế này vì nó mang tính khoa học, mình có thể hiểu thêm nhiều thứ trong cuộc sống.:L

Cho bạn một like cho sự sáng tạo, nhưng mình nghĩ đi xa thì nên mang theo hai thành phẩm mua và tự chế để để phòng hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back