What's new

[Hỏi đáp] Đi xe máy Sài gòn - Lagi bằng đường Xuyên Mộc có an toàn không

jale_lam

Phượt thủ
Hi all,

Sáng ngày 27 e bắt đầu đi Lagi-Hàm Tân bằng xe máy. 2 chị em đi với nhau và thồ thêm 3 con Tró.
Em đi lộ trình như hình bên dưới. Có chạy ngang Xuyên Mộc. Mọi người tư vấn giúp e đoạn đường này chạy có an toàn hay không.

Lúc đầu hớn hở đi nhưng bạn trên fb cm đường này nguy hiểm nên e nhờ ý kiến của mọi người. Chuyến đi này nhân ngày sinh nhật của em nên.... lo
http://i1256.photobucket.com/albums/ii496/jale_lam/imagejpg1_zps34057ae2.jpg

Last edited:
Bữa trước nhóm VVSG có đi Lagi, do chương trình chỉ đi trong ngày nên chỉ đi từ Long Hải - Lagi theo đường ven biển. Đoạn Mỹ Xuân - Phước Bửu ko biết thế nào, còn lại thì thấy đường rất đẹp, hơi ít người nhưng ban ngày thì chắc ko có vấn đề gì cả. Do dân cư ít nên phải mang theo bộ đồ nghề vá xe và check lại xe cộ cẩn thận trước khi đi.

Dg` rất đẹp, ko có vấn đề gì cả, đi ban ngày thì thoải mái, xe thưa thớt, ko có gì nguy hiểm. Mình đi cung ngày rất nhiều lần rùi.

Từ Mỹ Xuân - Phước Bửu đường tốt, xe thưa thớt nhưng cũng đừng phóng quá nhanh vì đường nhỏ dễ xảy ra tai nạn. Từ Phước Bửu - Lagi là QL55 đường rộng đi ok nhưng cũng không phóng nhanh được vì có hugo núp lùm.

Đường đẹp không có vấn đề gì đâu bạn ơi.
Từ thành phố Hồ Chí Minh đến ngã tư vòng xoay Vũng Tàu (Siêu thị Big C) rẽ về hướng Vũng Tàu nhưng chỉ đến thị xã Bà Rịa, theo quốc lộ 55 chạy về thị trấn Bà Tô – Xuyên Mộc thẳng hướng suối nước nóng (Bình Châu) hoặc chuyển qua đường dọc bờ Biển sẽ đi ngang các khu du lịch Hồ Tràm, Hồ Cốc cũng đến được La Gi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back