What's new

Las Vegas 12-14/6; San Francisco 14-19/6/2014

Chào các mems,

Mình tự giới thiệu sơ qua bản thân trước:

Nghề nghiệp: Giáo viên

Chuyến đi Mỹ của mình từ 29/5-20/6/2014.

- 29/5-6/6: Mình công tác tại Florida, đi chơi loanh quanh cũng có bạn dẫn đi

- 7-11/6: Mình ở DC và NY nhưng có bạn học ở đó đưa đi chơi

- 12-13/6: Sáng 12 mình bay từ DC đi Las Vegas, đêm 12 xem show "O", ngày 13 đi tour Grand Canyon.

Mình cần tìm bạn nữ share phòng 2 đêm này để tiết kiệm chi phí. Mình đã book 1 phòng double ở Howard Johnson Inn 2 đêm 12 và 13/6. Motel này nằm trên LV Strip, thuận tiện để dùng phương tiện GT công cộng từ sân bay + đi các điểm khác trong thành phố.

Giá rất tốt, khoảng $130/2 đêm. Đáng lí có thể thấp hơn mà một đêm rơi vào cuối tuần nên đội giá lên.

- 14-19/6: Ở SF mình book được motel ngay tại trung tâm giá rẻ $30/đêm nên không tìm bạn share phòng. Vì thời gian eo hẹp lại không phải là backpacker thứ thiệt nên mình book tours. Nếu có bạn đồng hành cùng chí hướng thì bọn mình cùng đi lại, share tiền taxi hay cùng thuê xe đạp cũng vui.

14/6: Tới SF giữa trưa, check in xong đi khám phá Golden Gate Park (Japanese Tea Garden, Conservatory of Flowers, Bontanical Garden); ăn tối tại Beach Chalet, một nhà hàng ở phía Tây của GGP

15/6: Muir Woods, Sausalito, Bay Cruise Tour; ăn tối ở the Buena Vista Cafe tại Fisherman's Wharf (đi cable car đến)

16/6: Alcatraz and City Tour; ăn tối tại Vesuvio Cafe, một trong những cafe lâu đời và giàu văn hóa Mỹ nhất

17/6: One-day Yosemite National Park tour

18/6: Monterey Carmel and 17-mile drive day trip

19/6: Tự mình khám phá thêm thành phố (nếu không có mục này thì ở Yosemite NP qua đêm)

Tối muộn 19 ra sân bay. Chuyến bay của mình rời SF đi HN lúc 1.40 sáng 20/6

Bạn nào có thể có lịch trình ngon bổ rẻ hơn thì share để thảo luận nhé. Mình chưa book hết các tours nên có thể thay đổi. Nếu thuê xe tự lái nhóm đông cùng đi thì càng tốt. Nhưng tới 6/5 là mình phải quyết định rồi.

Hi vọng được join cùng các bạn và welcome mọi ý kiến đóng góp.

Thanks.

Last edited:
Chào các mems,

Mình tự giới thiệu sơ qua bản thân trước:

Nghề nghiệp: Giáo viên

Chuyến đi Mỹ của mình từ 29/5-20/6/2014.

- 29/5-6/6: Mình công tác tại Florida, đi chơi loanh quanh cũng có bạn dẫn đi

- 7-11/6: Mình ở DC và NY nhưng có bạn học ở đó đưa đi chơi

- 12-13/6: Sáng 12 mình bay từ DC đi Las Vegas, đêm 12 xem show "O", ngày 13 đi tour Grand Canyon.

Mình cần tìm bạn nữ share phòng 2 đêm này để tiết kiệm chi phí. Mình đã book 1 phòng double ở Howard Johnson Inn 2 đêm 12 và 13/6. Motel này nằm trên LV Strip, thuận tiện để dùng phương tiện GT công cộng từ sân bay + đi các điểm khác trong thành phố.

Giá rất tốt, khoảng $130/2 đêm. Đáng lí có thể thấp hơn mà một đêm rơi vào cuối tuần nên đội giá lên.

- 14-19/6: Ở SF mình book được motel ngay tại trung tâm giá rẻ $30/đêm nên không tìm bạn share phòng. Vì thời gian eo hẹp lại không phải là backpacker thứ thiệt nên mình book tours. Nếu có bạn đồng hành cùng chí hướng thì bọn mình cùng đi lại, share tiền taxi hay cùng thuê xe đạp cũng vui.

14/6: Tới SF giữa trưa, check in xong đi khám phá Golden Gate Park (Japanese Tea Garden, Conservatory of Flowers, Bontanical Garden); ăn tối tại Beach Chalet, một nhà hàng ở phía Tây của GGP

15/6: Muir Woods, Sausalito, Bay Cruise Tour; ăn tối ở the Buena Vista Cafe tại Fisherman's Wharf (đi cable car đến)

16/6: Alcatraz and City Tour; ăn tối tại Vesuvio Cafe, một trong những cafe lâu đời và giàu văn hóa Mỹ nhất

17/6: One-day Yosemite National Park tour

18/6: Monterey Carmel and 17-mile drive day trip

19/6: Tự mình khám phá thêm thành phố (nếu không có mục này thì ở Yosemite NP qua đêm)

Tối muộn 19 ra sân bay. Chuyến bay của mình rời SF đi HN lúc 1.40 sáng 20/6

Bạn nào có thể có lịch trình ngon bổ rẻ hơn thì share để thảo luận nhé. Mình chưa book hết các tours nên có thể thay đổi. Nếu thuê xe tự lái nhóm đông cùng đi thì càng tốt. Nhưng tới 6/5 là mình phải quyết định rồi.

Hi vọng được join cùng các bạn và welcome mọi ý kiến đóng góp.

Thanks.

Chao ban

Bạn có thể cho biết tên cái Motel o Sf được ko? Mình cũng di SF mà ngày 16/6 mới tới
Thanks nhiều nhé

Hostel này nè bạn san-francisco-hostel.com Reviews cực kỳ positive luôn. Mình email hỏi một số điều thì dù là đang nửa đêm bên đó, mình nhận được instant reply. Tháng trước mình nhìn, giá còn $29.50/night (giá này được giữ nhiều năm nay). Giờ nhìn lại giá đã là $35/night+tax. Dưới $40/night đã là amazing ở thành phố du lịch lớn như SF rồi. Các bạn í chỉ cho book trước ngày đến một tháng trở lại nên mình không book sớm được.

16/6 mình đã book city tour + Alcatraz.

15/6 mình đã book tour Champagne Brunch Cruise.

Tuy nhiên sau đó mình thấy tour Muir Woods, Sausalito, Bay Cruise cũng đi thuyền trên vịnh được, tiết kiệm được nửa ngày nữa nên mình tính hủy tour Brunch Cruise. Hiện vẫn đang chưa hủy.

Nếu bạn join mình thì bọn mình có thể cùng đi được 17, 18, 19. Bạn thấy các tour còn lại thế nào? Vào viator.com mà search những tour mình chọn, xem reviews rồi quyết định nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back