What's new

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Lên núi & Xuống biển ...Ta đi dự Sinh Nhật Phượt lên 8

Kim Hoa bà bà

Phượt gia
[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Lên núi & Xuống biển ...Ta đi dự Sinh Nhật Phượt lên 8

Các bạn thân mến,

Không khí dường như ngày càng nóng vì các Topic người ta đang quăng gạch ì xèo đó ... BB tui lượn một vòng
-Cung của Lead BBO thì kết hợp leo núi…Không được!
- Cung của Lead Ha Sonata thì vào Resort và đi bằng xe khủng…Không được luôn!
-Cung của Lead Caonguyen Dom thì đi bằng oto…Không khoái vụ này…không có gì cho mình hết thì ta tự tạo ra cung đường cho ta vậy thôi

Cung lên núi xuống biển kết hợp dự SN Phượt lên 8 ở Nha Phu-Nha Trang 18-21/7/2014

Đây là đinh của chuyến đi

Chương trình Sinh nhật Phượt 2014:

Đối tượng: Tất cả các thành viên Phượt trên toàn quốc.
Thời gian: 19 – 20/07/2014
Địa điểm: Hòn Lao - Đảo Khỉ - Bến Đá Chồng - X. Vĩnh Lương - TP. Nha Trang - T. Khánh Hòa
Di chuyển: Xe Honda, Xe Ôtô, Xe lửa, Máy bay.

Chương trình:

Ngày 19/7/2014: Chúc mừng sinh nhật

9h00 – 10h00 Đón khách tại cảng Đá Chồng Long Phú – Di chuyển qua Hòn Lao
10h30 – 11h00 Nhận khách tại Hòn Lao – Đảo Khỉ
11h30 Dùng cơm trưa theo nhóm
12g30 – 14g00 Nhận khu vực cắm trại
(BTC bố trí 08 phòng cho các nhóm để chứa đồ, các bạn chủ động mang theo lều để ngủ qua đêm trên đảo)
14g30 – 16h00 Tham dự chương trình Team “Giải cứu Công Chúa”
16h00 – 18h00 Tự do tắm biển (có tiệc buffet trái cây trên biển)
19h00 – 22h00 Tham dự tiệc buffet và Gala Diner “Mừng Phượt lên 8”
• Văn nghệ tập thể, khuyến khích nhảy Plashmod.
23h00 => sáng Tự do và nghỉ đêm.

Ngày 2: Khám phá Hòn Lao

8h00 Ăn sáng + café
8h00 – 12h00
Tự do tham gia các hoạt động tại khu du lịch Hòn Lao (tự túc).
• Thuyền kayak
• Xem xiếc thú
• Xem đua chó
• Đua xe thể thức 1
• Tắm biển
• Chợ hải sản với giá rất bình dân.
Lể hội Hoa Sơn – Bufett trái cây cho khỉ.

11h00 Di chuyển về đất liền – Giải tán – Khỏe

Chi phí tham dự: 470.000đ/ thành viên. Phí này bao gồm:

- Tiền vé vào cổng, tàu di chuyển ra đảo, phí lưu trú, bảo hiểm
- Ăn trưa ngày 19/7 (80.0000đ), buffet tối (150.000đ), ăn sáng ngày 20/7 (40.000đ)
- Các chi phí chung

Chú ý: Mức phí trên không bao gồm bia, rượu. BTC sẽ bố trí một quầy bán bia tự phục vụ với giá ưu đãi.

Nhóm dự tính khoảng 10xe full

Chương trình của chúng ta:

-Ngày 18 –SG-ĐT 713-Đà Lạt 320km
Tập hợp lúc 4g tại khu Du Lịch văn Thánh điểm danh dán decal số và cờ nheo cho khí thế
Khởi hành đúng 4g30 theo hướng QL1-Long Khánh-TL 713- Đạ Hoai-ăn trưa ở Bảo Lộc-Nếu tới ĐL còn sớm và không mưa to thì lên Ma Rừng Lữ quán uống trà rồi về ĐL ăn tối nhận phòng ks ai muốn dạo chơi phố núi ban đêm thì tự do.

-Ngày 19ĐL-Dậy sớm ra đèo Omega ngắm mây và đi Nha Trang nhập đoàn BTC đi Nha Phu-140km
Tới đây thì ta hòa vào ngày hội và và vui chơi theo sự sắp đặt của BTC

-Trưa 20/ 7 NT-Bàu Trắng 194km Chúng ta tạm biệt NT để theo đường ven biển về ăn trưa & tối ở trên đường rồi đi thẳng về Bàu Trắng hạ trại để hôm sau đón bình minh trên đồi cát trắng

-Ngày 21/7Bàu Trắng-SG 201km
Sau khi ngắm bình minh nhổ trại rút quân ăn sáng, trưa trên đường ven biển về SG nếu sớm đi đường Nhơn Trạch trể về theo QL
Tổng chiều dài ta đi qua khoảng 1.000km

Chi phí

Chi phí trại ở Nha Phu =470
2 đêm ngủ ĐL&Bàu Trắng +Ăn uống trên đường đi=500
Cộng các chi phí phát sinh trên đường (nếu có)
Chi phí nhóm gồm cờ+dụng cụ y tế+Bảo hiểm du lịch của nhóm =100k
Xăng khoảng 1.000km=500:2=250+nhớt (Xế ôm tự xử)
Dự chi mỗi mem khoảng 1.400k Sẽ kết chi ngay ở chặng café chót gần về SG.

Công tác chuẩn bị:
Mục này các Mem tự trang bị nhé:
*Xe cần kiểm tra máy móc, nhớt, vỏ ruột và kính chiếu hậu - giấy tờ cá nhân+xe và bằng lái
*Đồng phục: Áo cờ đỏ sao vàng + Áo Phượt + khăn rằng.
*Ăn uống: Bộ tô chén muỗng đũa + 1 chai nước lọc 1 lít riêng nhé.
*Nghỉ ngơi: Lều + võng + chăn + thuốc chống muỗi + đèn pin=Những thứ này bắt buộc đấy nhé …...+ áo mưa( Nếu quên dù mưa nhóm vẫn đi chứ không đứng trú mưa chờ bạn đâu)
***Vật dụng riêng: Quần áo và vật dụng cho 3 đêm 4 ngày, vì đêm đầu lên Đà Lạt nên các bạn chuẩn bị thêm áo lạnh cho tối đêm này và đổ đèo sáng sớm nhé. Vì có đi trong đêm nên yêu cầu mỗi xe ôm phải trang bị thêm áo khoác phản quang (Các bạn có thể mua tại khu Dân Sinh hay tại các cửa hàng bán đồ dùng bảo hộ lao động) Áo cờ đỏ sao vàng mua ở đường Lê Lợi chợ Bến Thành, áo Phượt liên lạc với BBO
*Thuốc cá nhân, máy hình,….. Các bạn mới đi lần đầu chú ý xếp balo cho thật gọn nhẹ.
***Và nhớ đem theo tiền nửa nhé ;)

Các bạn có hứng thú tham gia cung thư giản này quăng gạch vào đây theo mẫu sau nhé
Đăng ký:
Họ tên:
Năm sinh: (Để xưng hô cho tiện)
Y!M: .....................
SDT: ...................

Xế & ôm và xe… hay xe full

Lịch Off-18g ngày 8/7/2014 tại Café Hi End trong khuôn viên rạp Hòa Bình. Khi Off đóng cọc 800k gồm nộp cho BTC + đặt phòng và chuẩn bị dụng cụ cho nhóm. Bầu thủ quỷ chuyến đi. Mem nào đóng cọc sẽ ghi luôn thông tin cá nhân để mua bảo hiểm du lịch
Sau khi đóng cọc bạn nào rút gạch xem như ủng hộ vào hoạt động của nhóm.
Thông tin liên lạc
KHBB-098 7081 705
Face https://www.facebook.com/photo.php?....275504235892445.57305.100002986113684&type=1

(Trong bài có copy tư liệu tổ chức của các Lead khác)

Rất vui khi lại được tham gia cung đường thú vị này với các bạn.

Danh sách gạch ở đây nhé:
Gach cứng
-1 -cubi99-Xế chọn của Anh Ba Hưng
-2-Duy Dễ Dãi -YuYake- xe full
-3-Ngọc Hằng -xế hay ôm (có xe)
-4-Linh Pham -Ôm
-5-Xuân Đài- xế
-6-Hà Mèo-ôm
-7-Bùi Thùy Khánh Phương- ôm hoặc xế.
-8-Tep-ôm hay xế
-9-AnhBinh-ôm
-10-Xế độc hành&lì lợm bạn anh Cubi99'
-11-anbelybe-xe full
-12-Hiển -xế (Đăng ký qua đt)
-13-4hcb-xế
-14-Phania82-ôm
-15-ThangTD-xế
-16-Tyopinky-xế
-17-leuyenn90-ôm có xe
-18-Rain_85-ôm
-19-highback-xế 0xe ở Phú Yên
-20-Taouyenbinh-xế độc hành

Gạch mềm

1-Dasy -ôm
2-Kim Chi Shiseido-ôm
3-Dochanh_0902-xế
4-Ha_Sonnata- xế độc hành
5-anbungbu-xe full
Tới thời điểm này ôm đang lấn át xế....Tuyển xế gấp gấp mới được

KHBB

Last edited by a moderator:
Re: Lên núi&Xuống biển ...Ta đi dự Sinh Nhật Phượt lên 8-Nha Phu-Nha Trang

-Cung của Lead BBO thì kết hợp leo núi…! : Ok ! Nhưng lâu rồi không leo núi , để các bạn trẻ chờ đợi thì mất mặt lắm .
- Cung của Lead Ha Sonata thì vào Resort và đi bằng xe khủng… : Không được luôn! : Xe lớn hả , oải rồi !
-Cung của Lead Caonguyen Dom thì đi bằng oto… : Không hứng lắm !

Cung lên núi xuống biển kết hợp dự SN Phượt lên 8 ở Nha Phu-Nha Trang 18-21/7/2014 của KHBB thích hợp đây .

Cho đặt gạch nha Bà chị !
Anh 3 Hưng ! Ôm pro của tui có tham gia không ? Mình làm một xe full đi !
Chờ xem ý kiến Ôm pro của tui thế nào , nếu ok sẽ là xe full , nếu không ; đăng ký xế độc hành nha Bà Chị ( xế già nhưng các bạn trẻ không phải chờ đợi tui đâu - Ai tới đâu , tui tới đó )
NS : 1960 .
Đt : 0903702620
Email : [email protected] .
Tên : Địa chỉ email là tên luôn .

Last edited:

"Anh 3 Hưng ! Ôm pro của tui có tham gia không? Mình làm một xe full đi!"
Phải nghỉ thêm Thứ 6 và Thứ 2, E rằng không được! Dạo này vào việc nhiều!!
Nhưng sẽ lưu ý plan này, có gì nhảy vào ngay, bám lưng Anh Cubi vậy!!!

"Anh 3 Hưng ! Ôm pro của tui có tham gia không? Mình làm một xe full đi!"
Phải nghỉ thêm Thứ 6 và Thứ 2, E rằng không được! Dạo này vào việc nhiều!!
Nhưng sẽ lưu ý plan này, có gì nhảy vào ngay, bám lưng Anh Cubi vậy!!!

Nếu được ! Chỉ nghỉ ngày thứ 6 thôi . Trưa chủ nhật mình đi thẳng Nha trang - Sài gòn luôn !

Cho đặt gạch nha Bà chị !
Anh 3 Hưng ! Ôm pro của tui có tham gia không ? Mình làm một xe full đi !

NS : 1960 .
Đt : 0903702620
Email : [email protected] .
Tên : Địa chỉ email là tên luôn .

Chào đón viên gạch mở hàng này nè

Nếu được ! Chỉ nghỉ ngày thứ 6 thôi . Trưa chủ nhật mình đi thẳng Nha trang - Sài gòn luôn !

Cặp đôi hoàn cảnh này nếu về kiểu này rất pro nhưng mệt nhe.... :D

Last edited:

Chị, tối 18 đoàn mình book luôn căn nhà màu tím ở Ma Rừng Lữ Quán là tuyệt vời luôn đó chị. Em rất thích nơi này, và em tin chị sẽ thích những món ăn mà cô chủ chuẩn bị, ngon, theo phong cách ẩm thực Tây, vang Đà Lạt ở đây cũng ngon.

Chào đón gạch mở hàng cho mục đăng ký:
-1 -cubi99-Xế chọn của Anh Ba Hưng
Cặp đôi hoàn cảnh này nếu về kiểu này rất pro nhưng mệt nhe.... :D

Không sao đâu Bà chị ạ ! Chỉ sợ Ôm của tui " mình hạc xương mai " có chịu nổi không thôi . Chứ già nầy còn gân lắm ! Mạnh mẽ thì chưa chắc , nhưng dai sức thì cũng tạm được . Giống như lính Mông cổ thời TCTH: ngồi trên lưng ngựa cả ngày cũng ok .
( Bật mí tí : tết AL vừa rồi tui chạy một mạch 5h Làng Sỏi ( Hòa Bình - ĐHCM) đến Thạnh Mỹ ( Quảng nam ) 24h - Tất nhiên có nghỉ cafe + ăn nữa ).
Anh 3 Hưng ! Chuyến nầy tui sẽ làm cái ba-ga mới ; " vừa bự vừa dài " Ôm xài sướng luôn . Chuyến vừa rồi tui nghĩ là đi độc hành nên không chuẩn bị , Ôm phải mang cái balô nặng - vất vã quá ! - Phải cột , buộc tùm lum ; sút tới sút lui mất mặt dân kỷ thuật quá đi !

Last edited:

Không sao đâu Bà chị ạ ! Chỉ sợ Ôm của tui " mình hạc xương mai " có chịu nổi không thôi . Chứ già nầy còn gân lắm ! Mạnh mẽ thì chưa chắc , nhưng dai sức thì cũng tạm được . Giống như lính Mông cổ thời TCTH: ngồi trên lưng ngựa cả ngày cũng ok .
( Bật mí tí : tết AL vừa rồi tui chạy một mạch 5h Làng Sỏi ( Hòa Bình - ĐHCM) đến Thạnh Mỹ ( Quảng nam ) 24h - Tất nhiên có nghỉ cafe + ăn nữa )

Chà chà...Cao thủ đường dài đây quất trọn Hòa Bình-Thạnh Mỹ trong 1 ngày! Rất hân hạnh được đồng hành cung này với anh và ôm pro "Mình hạc xương mai" :)

Chị, tối 18 đoàn mình book luôn căn nhà màu tím ở Ma Rừng Lữ Quán là tuyệt vời luôn đó chị. Em rất thích nơi này, và em tin chị sẽ thích những món ăn mà cô chủ chuẩn bị, ngon, theo phong cách ẩm thực Tây, vang Đà Lạt ở đây cũng ngon.

Cũng là một ý hay nhưng chị sợ gặp mưa lớn nước đổ xuống nhiều là bó tay việc vượt suối vì tới đây có lẽ cũng tối lắm, chị đi năm ngoái nên không biết nơi này có cầu cao hơn chưa?

Chà chà...Cao thủ đường dài đây quất trọn Hòa Bình-Thạnh Mỹ trong 1 ngày! Rất hân hạnh được đồng hành cung này với anh và ôm pro "Mình hạc xương mai" :)

Tui thấy cũng bình thường mà . Thường lần nào đi Tây bắc cũng vậy : giao thừa chở bx đi chùa xong cũng khoảng 1h , xuất phát tới Huế 19h . Tổng chiều dài 1050km . Không cần chạy nhanh , đi nhóm 4 - 6 xe thôi nên nghỉ ít , chạy đều là ok thôi mà ! Năm đầu tiên tui lập kế hoạch ( dđ Biker ) mọi người ném đá quá trời luôn . Đi hoài thành quen thôi - mấy lần sau kế hoạch vẩn vậy , mọi người gật đầu cái rụp .
Cũng bởi từ t/p HCM tới Huế - đường QL1 không còn gì để ngắm nữa !
Đường QL đã khá quen ; mới tham gia Phượt , đường lầy lội , đường rừng chưa có kinh nghiệm mấy - đang trong quá trình học hỏi !
Rất mong mọi người chỉ bảo thêm .

Last edited:

Cũng là một ý hay nhưng chị sợ gặp mưa lớn nước đổ xuống nhiều là bó tay việc vượt suối vì tới đây có lẽ cũng tối lắm, chị đi năm ngoái nên không biết nơi này có cầu cao hơn chưa?

Cầu chỗ nào ta^^, bữa em đi thấy lên dốc k mà?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back