What's new

Đồ nghề của dân đi xe đạp

Toet

Để hỏi ông Chitto đã.!
Hy vọng về sau sẽ có nhiều nhóm như nhóm của r0sy chọn xe đạp làm phương tiện di chuyển trong các chuyến lượt phượt.

Tớ có xem pix các bạn chằng đồ, thấy cũng ok.
Còn ở chỗ tớ, dân tình có nhiều loại túi và cách tha đồ lắm.
Muốn đưa ra một số kiểu hành lý và các phụ kiện dành cho xe đạp để bà con tham khảo.

Mấy kiểu túi khi đi dã ngoại vài ngày

Mấy túi trên đều của hãng Vaude.

Người ta có thể để dụng cụ sửa xe, áo gió, bơm vào các túi treo dưới yên xe hoặc ở khung xe nam

Có bộ túi này dành cho chuyến từ 4 ngày trở lên mình rất thích

Lúc cần tránh ướt thì phủ bạt lên thế này

Mình cũng có mấy thứ đồ lặt vặt này:

Đèn pin, có thể tháo ra cầm tay hoặc đeo vào cổ. Dùng bóng đèn LED, với 4 pin AAA được 100h, có 3 chế độ sáng (chớp chớp cấp cứu hoặc sáng liên tục).

Khóa dây, cái này bằng cáp thép, có thể dùng được vào nhiều việc khác (ví dụ như khóa quai túi vào xe !)

à mà chủ yếu là mình khoe cái xe đạp gập lại thì chỉ bằng cái vali loại nhỡ thôi, nặng 11kg, toàn bộ là hợp kim nhôm.

Xe của bác Primera tuyệt quá! Là của hãng nào thế bác?
Có 11kg thôi thì chắc nặng tiền lắm nhỉ, hị hị

Giá xăng lại sắp tăng, thế này thì xe đạp sớm muộn cũng sẽ được nhiều người lựa chọn rồi :)

Những loại túi dành riêng cho xe đạp bên chị Toét đẹp thật, ko hiểu ở VN có ko nhỉ

Cái xe của anh Primera cũng đẹp nữa huhu, khi nào phượt đâu bằng xe đạp đi anh ơi, em chiêm ngưỡng con xe anh cái :D

Mình tiếc quá không mua cái xe này (vì xếp vào nó vẫn hơi to), nếu có dịp dứt khoát phải xách 1 chiếc. Giá thì đâu khoảng $200 thôi.

Mình tiếc quá không mua cái xe này (vì xếp vào nó vẫn hơi to), nếu có dịp dứt khoát phải xách 1 chiếc. Giá thì đâu khoảng $200 thôi.

Giá $200 là giá ở đâu hả bác ơi, nếu về VN thì nó sẽ là bao nhiêu, con này vừa in cốp xe em

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back