What's new

[Chia sẻ] Vẻ đẹp hoang sơ của Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có Bình Ba ^^

Vẻ đẹp hoang sơ của du lịch Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có du lịch Bình Ba ^^

Là dân Cam Ranh, trước giờ luôn tự hào có Du Lịch Bình Ba nổi tiếng, cuối tuần nào cũng có vài trăm đến cả ngàn khách về thăm. Nay khám phá ra thêm Du Lịch Bình Hưng, nơi có các bãi tắm đẹp và hoang sơ, xin được chia sẻ ít ảnh đến các bạn :)

Phía xa là đảo Bình Hưng đó các bạn <3
Đảo Bình Hưng by nguyenvietlam, on Flickr

Để đến được Bình Hưng, bạn có thể đi oto hoặc xe máy 30km để đến Bãi Kinh, sau đó đi đò qua đảo (khoảng 10p, mất 10k). Bãi Kinh trước đây cũng rất đẹp, nhưng giờ tìm ra nhiều bãi đẹp hơn, nên thấy cũng thường :D
Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Giữa biển là các nhà hàng nổi, gọi đơn giản là nhà bè, ảnh dưới là nhà bè Trường Sa, mới nhất, rộng rãi nhất, mà giá cả cũng rất bình dân :)
Nhà bè Trường Sa by nguyenvietlam, on Flickr

Nghỉ ngơi

Chụp ảnh

Last edited:
Cầu đò để đò và cano cập bến Bình Hưng
Cầu đò by nguyenvietlam, on Flickr

Lên đảo, bạn nên ghé thăm Hải Đăng Hòn Chút, nơi cao nhất đảo Bình Hưng. Cũng nên ghé bãi đá trứng chụp ảnh ^^
Hải đăng Hòn Chút by nguyenvietlam, on Flickr

Bãi đá trứng by nguyenvietlam, on Flickr

Bãi Nước Ngọt là bãi tắm mà mình cho là đẹp nhất Bình Hưng. Cát ở đây trắng mịn, nước trong, xanh biếc, và đặc biệt là phía sau có suối nước ngọt. Hai nơi chỉ cách nhau chưa đến 30m, thật tuyệt !
Bãi nước ngọt by nguyenvietlam, on Flickr

Suối nước ngọt by nguyenvietlam, on Flickr

Một bãi tắm rất đẹp khác là bãi Cây me
Bãi cây me by nguyenvietlam, on Flickr

Nhưng màu nước làm lay lộng mình nhất chỉ có bãi Chuối, nước có màu xanh mình chưa từng thấy ở đâu. Ngoài ra, bãi ở đây cũng rất lớn, thích hợp cắm trại qua đêm (y)
Bãi chuối by nguyenvietlam, on Flickr

Tạm dừng ở đây, se tranh thủ chụp thêm nhiều ảnh về Bình Hưng để chia sẻ với các bạn <3

Xem thêm ảnh thực tế của đoàn đi chơi tại #31 nha các bạn: https://www.phuot.vn/threads/154999-Vẻ-đẹp-hoang-sơ-của-Bình-Hưng-Cam-Ranh-đâu-chỉ-có-Bình-Ba/page4

Last edited:
bác nguyenvietnam có thể hướng dẫn chi tiết hộ em không: cách tới Bình Hưng ntn nếu em đi từ SG ? ăn nghỉ, thuê ghe, nhà bè ,... nếu được bác có thể giới thiệu lại lịch trình của các, & chi tiết cũng như cách thứ di chuyển, ăn ở hộ em được không

Nhìn hình bác chụp đẹp quá, k cưỡng lại được. Em đi Bình Ba rồi, muốn đi Bình Hưng nữa ^^

bác nguyenvietnam có thể hướng dẫn chi tiết hộ em không: cách tới Bình Hưng ntn nếu em đi từ SG ? ăn nghỉ, thuê ghe, nhà bè ,... nếu được bác có thể giới thiệu lại lịch trình của các, & chi tiết cũng như cách thứ di chuyển, ăn ở hộ em được không

Nhìn hình bác chụp đẹp quá, k cưỡng lại được. Em đi Bình Ba rồi, muốn đi Bình Hưng nữa ^^

Lịch trình của đoàn mình thế này: đoàn 13 người
1. SG-CR: xe giưởng nằm chất lượng cao Phương Trang: 235k/vé (các xe khác rẻ hơn, khoảng 200k)
2. CR-Bình Hưng: thuê oto 16 chỗ đi từ CR đến Bãi Kinh, Bình Hưng (1tr/chuyến)
3. Đi đò từ Bãi Kinh qua đảo Bình Hưng: mất 10p, 10k/người
4. Thuê nhà nghỉ máy lạnh tại nhà nghỉ Bích Thảo: 400k/phòng, 4 người ở, nằm nệm
5. Thuê ghe ra Bãi Nước Ngọt chơi: 800k/chuyến
6. Về nhà bè Trường Sa ăn trưa, ăn kiểu phần ăn: mình đặt món tả pí lù (các loại cá nhúng giấm, cuốn bánh tráng)
7. Chiều về đảo nghỉ ngơi, đi tham quan.
8. Tối qua lại nhà bè ăn tiệc hải sản, hát karaoke :D
9. Sáng hôm sau lại thuê ghe đi Bãi Chuối tắm và ngắm san hô
10. Ghé nhà bè Trường Sa ăn trưa với chua cá, mực xào...
11. Chiều thuê oto về lại CR, trên đường về ghé Resort Ngọc Sương tham quan chụp hình, 50k/vé
12. Về lại bến xe Cam Ranh, ăn nem nướng gần đó, cafe chờ đến giờ lên xe về lại SG

Có gì bạn cứ add fb mình chat cho tiện nhé ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back