What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn mua đồ đi phượt?

nhathoang80

Phượt tử
Em đang có nhu cầu phượt, nhưng em là con gái nên ko rành lắm về mấy chỗ mua đồ nghề sửa xe nhiều. Bác nào biết cho em ý kiến với ạ.
Chân thành cảm ơn cả nhà nhiều lắm :)

Bạn xem ở mục Phượt: kỹ năng, sức khỏe và an toàn ấy. Có cái clip vá và thay săm xe, trong đó có hình ảnh đồ nghề đấy. Bạn mua mấy món đồ nghề này ở chợ trời Hà Nội hay bất cứ cửa hàng thiết bị phụ tùng nào chả được. Nếu mất cái tháo bu gi đi kèm xe thì mua và kèm theo 1 cái bu gi sơ cua để thay. Đi đường xe thường chỉ gặp mấy vấn đề thủng xăm và điện thôi, bạn sửa được 2 cái này là tốt lắm rồi. Các cái khác ít khi hỏng lắm, có hỏng muốn sửa thì mời bạn đi học nghề ở hàng sửa xe nhé. Nhớ đổ đầy bình xăng, không nên để xăng dưới nửa bình trừ khi biết rõ đoạn đường tới chắc chắn có cây xăng ở gần.

chợ Cầu Sắt hay chợ Dân Sinh cũng có nhiều đó :)
chỗ chợ Cầu Sắt hình như có bán hàng cũ đó bác......

Bác nào mà yêu xe thì đừng nên mua ở cầu sắt, hàng ko đảm bảo tí nào :(

Giờ có mấy hàng của thằng Kingtony, Stanley là sài được đó. Bạn chủ topic tham khảo nhé!

Bác nào mà yêu xe thì đừng nên mua ở cầu sắt, hàng ko đảm bảo tí nào :(

Giờ có mấy hàng của thằng Kingtony, Stanley là sài được đó. Bạn chủ topic tham khảo nhé!

Sài mấy hàng chợ, hàng xuất xứ không rõ thì không được bảo hành mà còn nguy hiểm nữa, bác chủ cẩn thận nha!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back