What's new

[Hỏi đáp] Vấn đề tế nhị khi phượt ạ ... (vệ sinh cá nhân ấy ạ)???

NamHai2026

Phượt tử
em là sinh viên rất thích phượt, nhưng chưa phượt lần nào:( sắp tới em có 1 chuyến cắm trại đầu tiên ở vùng biển, em muốn hỏi nếu cắm trại nơi hoang vu nhưng nhiều người thì các vấn đề WC thì giải quyết sao cho thấu ạ?:D Em mem mới còn nhiều kĩ năng chưa biết...

Re: Vấn đề tế nhị khi phượt ạ... (vệ sinh cá nhân ấy ạ)???

Cái này tôi đọc ở đâu đó là cần phải đào 1 cái lỗ trên mặt đất. Vấn đề là lỗ to bé nông sâu thế nào tùy khả năng đào và xxx của bạn nhé =))

Úi dời, Trước đây mình có tổ chức vài chuyến đi picnic cho nhóm bạn đã gặp phải vấn đề bạn hỏi, đi theo nhóm thì phân công mỗi ng 1 việc nhé, kể cả dựng vách ngăn bằng áo mưa để các bạn thay đồ, có cả thùng để cho các bạn nam và 2 viên ghạch để cho các bạn nữ sài...nếu biển mà có lùm cây gần đó thì việc cần làm là phải làm ngay 1 cái phòng bằng lá cây phụ thuộc kĩ năng khéo tay và độ xấu hổ của nhóm bạn.(c)

đi ít ngày thì em có thể nhịn :D

Sao xúi dại em nó thế hả?
Nếu chỗ hoang vắng mà nhiều người thì:
1. Đi xa xa 1 chút, khuất 1 chút để đi vệ sinh
2. Nhờ bạn bè giăng áo mưa....làm nhà vệ sinh
Nhưng nếu hoang vu mà nhiều người thì chắc hẳn chỗ đó cũng có dịch vụ dựng tạm rồi em ơi.
Hoặc gần dân thì vô nhà dân xin đi nhờ

Mình nghe các bạn có kinh nghiệm bảo nên đem mỗi người 1 cái ô. Khi đi ở những nơi trống trải không có địa hình địa vật che chắn thì dương cái ô lên che phía sau. Bạn bè thấy có cái ô thì biết bạn mình đang làm gì để tránh đi cho đẹp cả đôi đường :D

Mình toàn vào bụi thôi :)), nhưng nhớ đề phòng rắn, ngoài ra cũng nên đề phòng chó, lợn đói ăn cứ thế lao vào :))

Cảm ơn bố mẹ đã sinh tui ra là con trai =))

Rừng thì đơn giản, đi xa vào bụi, trước khi đi thì thông báo cho ai đó biết để canh chừng chớ đừng im im mà đi không khéo lộ hàng.
Biển thì tùy, đi nhẹ thì cứ xuống biển, mặt đơ đơ tí là ra =)). Nặng thì đi xa đào lỗ. Miễn là đừng quá kén chọn sạch sẽ quá.
Quan trọng nhất là cuộn giấy VS, nhìu bạn đi phượt mà trong ba lô chỉ toàn quần áo với đồ ăn.
Và nhất là đừng có nhịn, leo lên xe đánh bum bủm kong keng còn mất mặt hơn, khéo về nhà lại bị táo bón

theo mình nghĩ là đi ít ngày thì có thể giải quyết trước khi đi, còn trong quá trình đi mà buồn đi nhẹ thì có thể thả hồn vào đất, nhưng nếu đi nặng thì chắc nên vào quán hay nhà dân nào nhờ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back