What's new

[Chia sẻ] 7/7/2014 .Mình đang phượt từ Hà Nội đến Cà Mau.Cần giúp đỡ !

ferrari83

Phượt tử
Mình đang phượt từ Hà Nội đến Cà Mau.hôm nay 7/7/2014 mình đang trên đường đi đến Thái Bình.Hành trang của mình chỉ có mỗi chiếc xe ferrari đỏ ,2 chiếc điện thoại ,bộ quần áo đang mặc trên người và ít tiền đi đường.Do chưa đi lần nào nên hôm đầu tiên mình đã tiêu mất gần 500k.Nay mình cần sự giúp đỡ của mọi người về chỗ ngủ buổi tối .Và cũng muốn tìm thêm bạn đi cùng để chia sẻ những buồn vui trên cung đường.Mình là Thành sinh năm 1983.số đt của mình là :01885133080
Đã đặt chân đến Thái Bình .Được đi phà mất có 2000đ rẻ quá.Dưa hấu cũng ngon nữa.Hôm nay mới biết xe của mình nặng 15kg,vì ngồi quán nước có 1 bác mang cân ra rồi cân xe của mình.kết thúc 1 ngày ,đi ko nhiều nhưng cũng khá thú vi .Hơi tiếc là lại phải ra thuê nhà nghỉ .Ai có độc chiêu xin ngủ nhờ thì chỉ giáo cho mình với nhé.thanks :))
-Sau mấy ngày phiêu bạt và gặp được 1 phượt thủ lão luyện ở Tp Thái Bình .Nhận được những lời khuyên trân thành và trải nghiệm cua chú .Mình đã quyết định quay về Hà Nội.Chuẩn bị đồ đạc cho cung đường Điện Biên Phủ.Chú bảo cung đường này thú vị hơn nhiều và mùa này thời tiết Miền Trung Sắp có bão và thời tiết rất khắc nghiệt.Bạn nào muốn đã đi cung đường này thì cho mình thêm kinh nghiệm nhé .Thanks

Last edited:
Mình thuê nhà nghi mất 200k ở Hải Dương ,ăn uống mất hơn 100k,mua thẻ điên thoại 100k.mua mấy thư linh tinh mất khoảng 50k nữa ...

Bác chuẩn bị thiếu sót quá. Thêm quần áo, thuốc men, đồ ăn sấy khô, dụng cụ khác đi bác. Mà bác tiêu ác quá :) với lại bạn phải chuẩn bị lều và túi ngủ, kông phải lúc nào bạn cũng ngủ nhờ được đâu

sao lại đi vòng thế.đi Hải Dương-Thái Bình làm gì?
mà muốn rủ thêm người thì bác phải gọi sớm chứ,để còn sắp xếp thời gian,....
hôm đầu hết 500k thì hơi nhiều,bác cần chuẩn bị kỹ hơn
chúc bác lên đường vui vẻ,may mắn.:D

Anh đi chuẩn bị chưa kỹ thì phải :D
Em thấy trên diễn đàn mình có rất nhiều bài đi phượt xe đạp Bắc-Nam, Nam-Bắc chỉ rõ cần những gì khi đi phượt xe đạp rồi mà.
Chắc anh phải dùng chiêu ngủ nhờ hoặc ngủ ngoài đường như anh ở link dưới đây rồi ;)

https://www.phuot.vn/threads/149484...g-và-3-triệu-Hành-trình-kết-thúc-đời-trai-trẻ

Chúc anh may mắn nhiều trên đường và thành công nhé :)

lều ngủ, 1 cái chăn mỏng, khỏi gối
1 chai nước suối nhỏ để bỏ bàn chải đánh răng vào trong và súc miệng, khỏi cần khăn mặt.
1 sợi dây để thỉnh thoảng phơi đồ giữa trưa
1 cái võng, nhớ chăng thật căng ngủ k đau lưng.
1 cái mũ có mạng che mặt để tránh mất nước khi đạp giữa trưa
ba ga nên có 2 túi 2 bên để đưng đồ.
1 cạp lồng để người dân cho cơm còn bỏ vô ăn
1 chai nước thật bự.
1 đèn pin
nếu có thể thì mang theo cái xoong nhỏ để nấu cơm, đốt bằng củi, kê cục gạch mà nấu, sống hoang dã mới thích, vì thỉnh thoảng đi danh lam thắng cảnh k có người mà.
những thứ trên k quá lỉnh kỉnh đâu,bác chuẩn bị chán quá.

xin chào anh Thành em cũng đang trên hanh trình đi xe đạp vòng quanh việt nam đây, em xuất phát từ Cà Mau và hiện tại em đang đi đến Cần Thơ rồi, hành trình của em không sự dụng đến tiền " cho bản thân ăn uống " chỉ dùng cho xe cộ thôi. và hiện tại từ Cà Mau em lên Cần Thơ em chỉ tiêu mới có 100k thôi, anh muốn đi hạn chế đến tiền thì trước nhất anh phải chuẩn bị đầy đủ đồ nghề để sửa xe, và anh phải chuẩn bị đồ dùng cá nhân đầy đủ, nếu được anh hải tự túc cho các bửa ăn của mình và anh trang bị cái lều cá nhân "khoảng 400k thoi " như thế anh mới có thể hạn chế đến việc tiêu tiền của mình được. chúc hành trình của anh thành công có duyên anh em sẻ gặp trên hành trình

Sau mấy ngày phiêu bạt và gặp được 1 phượt thủ lão luyện ở Tp Thái Bình .Nhận được những lời khuyên trân thành và trải nghiệm cua chú .Mình đã quyết định quay về Hà Nội.Chuẩn bị đồ đạc cho cung đường Điện Biên Phủ.Chú bảo cung đường này thú vị hơn nhiều và mùa này thời tiết Miền Trung Sắp có bão và thời tiết rất khắc nghiệt.Bạn nào muốn đã đi cung đường này thì cho mình thêm kinh nghiệm nhé .Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back