What's new

[Hỏi đáp] Cách phân biệt balo 5.11 tactical hàng fake

DTZ

Phượt tử
Em hay đem theo nhiều đồ nên hay xài balo, trước đây xài của Victorinox chất lượng cũng tương đối giá bình dân, cái thứ 2 xài của Briggs & Riley giá khá mắc nhưng siêu bền, đem đi hàng ngày từ 2010 đến giờ vẫn chưa bị gì hết. Nhưng cái gì xài hoài cũng chán, đang tính chuyển qua 5.11 Tactical thử nhìn cái kiểu Rush 72 hay Rush 24 cũng OK. Em thường mua đồ trên amazon nên kiếm thử thấy Rush 72 tầm giá 150 USD, Rush 24 tầm 100 USD. Nhưng khi search thì thấy Việt Nam bán quá rẻ, Rush 24 tầm 800K-1.1T, Rush 72 giá dưới 1.5T và rất nhiều nơi bán cam đoan là chính hãng, nhiều người còn cam kết fake đền gấp đôi. Em cũng biết 5.11 đã đặt nhà máy tại Việt Nam, nhưng không hiểu sao giá tại Việt Nam rẻ quá vậy. Có bác nào rành về 5.11 giải thích giùm em với, có cách nào phân biệt hàng fake 5.11 không.
Thanks All

Nói thật là nên mua 800.000 của VN bạn ạ. Vẫn rất tốt !!! Tiền còn lại sắm đc vô số thứ.
Chất lượng mình ko biết chênh bao nhiêu nhưng chắc chắn là ko ở mức phải bỏ thêm gần 1tr5 nữa

cực kì ủng hộ cách làm của bác thớt,nếu hàng của hãng bị lỗi hay là safe off thì mình sẽ mua nhiệt tình ngay,còn fake thì mình chịu vì có mua đồ hãng thì nuôi hãng và như thế mới có sản phẩm đẹp từ hãng sản xuất ra nữa,mỗi người mỗi quan diểm các bác đừng gạch đá mình ạ

bác có thể phân biệt qua các cái khóa ở trên hàng thật và hàng giả bác ạ,hàng giả thiết nghĩ sẽ không có gì đâu ạ,và các cái khóa cũng không trơn tru ngon lành ạ,hàng thật thì khóa có ghi nhãn hiệu của khóa,từ khóa bóp đến khóa kéo dây kéo,xài rất trơn tru bác ạ, :) chúc bác mau tìm được 1 em ngon :)

bác cũng có thể yên tâm về hàng mua ở việt nam rẻ vì có thể hàng lỗi không thể xuất đi,mắc lỗi nhỏ có thể là sai màu hay đường chỉ hay lệch logo hay ..................... mà người ta sẽ tồn kho và thanh lý kho có thể là hàng tốt nhưng được giá rẻ bác ạ,nếu bác ở sài gòn thì mình chỉ bác được vì mình mới tham gia không biết up hình nói sao cho rõ được cả bác ạ

Hãy tin vào giá trước. Tiền nào của nấy . E là thằng bán balo to tổ bố đất sài gòn đây.
Cái nào xịn nói xịn. Cái nào lên nói lên. Làm ăn ko phải ngày 1 ngày 2. Bán đồ đểu nói đồ xịn đến khi bị phát hiện ra nhục lắm.
Còn đi mua sắm, cảm thấy đáng đồng tiền mình bỏ ra cho chất lượng đó thì mua. Đừng mua đồ rẻ tiền rồi chê rởm, cũng đừng ham đồ xịn rồi lại chê nó đắt.
Các bác cần tư vấn, chọn mua balo thì pm e. Www.facebook.com/phukienphuotsaigon
Thân!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back