What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về Ninh Thuận

Capy

Phượt tử
Đợt vừa rồi em có đi theo cung đường Sài Gòn - Long Hải - Lagi - Kê Gà và giờ vẫn chưa hết ngất ngây. Chỉ ước có thêm thời gian để chạy tiếp lên Ninh Thuận nhưng đã lỡ đặt vé khứ hồi sát ngày để trờ về Hà Nội ...vậy nên bây h em vẫn đang ấp ủ được đi Ninh Thuận một chuyến để no nê trời biển xanh ngắt :"> Em đã được đi qua những cánh đồng trồng Thanh Long ở Bình Thuận đúng khi hàng ngàn con bướm ra khỏi kén và bay rợp đường :x, bây h cũng mơ được vào những vườn nho ở Ninh Thuận nữa :D
Nghe nói từ tháng 9 - tháng 12 là mùa mưa nhưng cuối tháng 9 thì có lễ hội Kate và mùa nho chín? vậy em có nên đi vào cuối tháng 9 không? Ninh Thuận ít mưa nên chắc thời điểm đó vẫn thuận lợi chứ ạ?
Một vấn đề nữa là em chỉ tìm thấy hướng dẫn đi vào từ Sài gòn, thế nếu đi từ Hà Nội thì theo cách nào là tiện nhất ạ?
Có ai biết cho em lời khuyên, em xin cảm ơn :)

Mùa mưa ở Ninh Thuận là từ tháng 09 đến 11 đó bạn, nhưng mưa cũng nhanh tạnh lắm nên đi mùa này trời mát mẻ. Lễ hội Kate thì thường diễn ra vào cuối tháng 9 đầu tháng 10 dương lịch. Còn Nho thì không có mùa, lúc nào cũng có nho chín cả nhưng gàn tết thì nhiều hơn.
Vấn đề về dường đi: Nếu đi tàu lửa thì đi từ Hà Nội tới Ga Tháp chàm. còn bằng máy bay thì từ Hà Nội vào Sân Bay Cam ranh rồi đi xe đò vào Phan Rang- Ninh thuận khoảng 45 km.
Xem thông tin thêm tại http://www.phanrangninhthuan.com/

Cảm ơn bạn nhiều nhé!
Nếu đi vào bằng tàu hỏa thì có lẽ mình sẽ chọn thêm một điểm dừng chân nữa ở quãng giữa đoạn từ Huế đổ vào Ninh Thuận :D Và chiều ra thì đi máy bay :)) Nếu vào thì mình cũng muốn đi một cung ven biển và tới hải đăng mũi Dinh và xem cừu nữa :"> Mình rất thích chụp ảnh, nếu đi đc khi nào về nhất định sẽ share ảnh :)

Mình mới đi Ninh thuận về, cảm giác thật tuyệt vời bạn ah, yên bình, cảnh vật đơn sơ nhưng thấy đẹp lạ lùng. Đến bây giờ ngồi nghĩ lại mà cảm giác vẫn dâng trào, khi được tận mắt nhìn ngắm chạm vào nhưng chùm nho chín mọng, cảnh đàn cừu, biển về chiều....thật sự tất cả để rất...rất tuyêt...tháng sau mình sẽ quay lại đó để khám phá cung đường Vĩnh Hy - BÌNH Tiên - Cam Ranh.

Chúc bạn có chuyến đi thành công...

Đợt vừa rồi em có đi theo cung đường Sài Gòn - Long Hải - Lagi - Kê Gà và giờ vẫn chưa hết ngất ngây. Chỉ ước có thêm thời gian để chạy tiếp lên Ninh Thuận nhưng đã lỡ đặt vé khứ hồi sát ngày để trờ về Hà Nội ...vậy nên bây h em vẫn đang ấp ủ được đi Ninh Thuận một chuyến để no nê trời biển xanh ngắt :"> Em đã được đi qua những cánh đồng trồng Thanh Long ở Bình Thuận đúng khi hàng ngàn con bướm ra khỏi kén và bay rợp đường :x, bây h cũng mơ được vào những vườn nho ở Ninh Thuận nữa :D
Nghe nói từ tháng 9 - tháng 12 là mùa mưa nhưng cuối tháng 9 thì có lễ hội Kate và mùa nho chín? vậy em có nên đi vào cuối tháng 9 không? Ninh Thuận ít mưa nên chắc thời điểm đó vẫn thuận lợi chứ ạ?
Một vấn đề nữa là em chỉ tìm thấy hướng dẫn đi vào từ Sài gòn, thế nếu đi từ Hà Nội thì theo cách nào là tiện nhất ạ?
Có ai biết cho em lời khuyên, em xin cảm ơn :)

Bác nên đi tuyến đường Phan Rí Cửa - Bàu Trắng - Mũi Né, cảnh vật đẹp tuyệt vời!

Vậy là lùi xuống Bình Thuận rồi nhỉ :D E vừa xem ảnh Bàu Trắng trên earth, nhìn hấp dẫn quá :x E muốn đi chủ yếu trong Ninh Thuận và tới mũi Dinh nữa nhưng nếu có thời gian thì biết đâu lại đi ngược về bình thuận theo cung ấy :D many thanks^^!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back