What's new

2 ngày lang thang ở Nam Du (Hòn Lớn)

Tớ quyết định thực hiện một chuyến ra đảo Nam Du, nhưng vì khá gấp, nên đi một mình. Trước đó đã đi Bình Ba rồi, thực sự mà nói thì tớ không ấn tượng lắm, nhưng Nam Du thì lại khác.

Cảm thấy may mắn khi làm quen được một bạn nữ đi học xa về thăm quê trên chuyến tàu cao tốc, đường bớt dài nhưng ói mửa thì vẫn đầy đủ (bữa tớ ra sóng hơi mạnh vì đang mùa mưa). Tiếc là khi đặt chân lên đảo, vì quá mệt nên không kịp xin sdt. Thôi tùy duyên vậy, biết đâu gặp lại :)

Bạn xe ôm đồng hành cùng tớ ngày thứ 2 cũng rất nhiệt tình và dễ mến. Tớ ở Kim Yến, do đi một mình, nên chắc cô chủ thương, tới bữa là mời ra ăn cơm chung với gia đình, không lấy tiền.

Nói chung là kỉ niệm không nhiều nhưng đáng nhớ, sẽ còn ra lại đây để đi hết những chỗ chưa đi được (Vì thời gian có hạn nên chỉ ở tại Hòn Lớn).

Hai ngày tớ ở trên đảo là 2 ngày mưa suốt. Mưa thì mưa, không thể cản bước tớ khám phá Hòn Lớn được :) Đây là một đoạn video nhỏ mình ghi lại trong 2 ngày ở đảo (mưa và gió ớn luôn, hơi xui, mà thôi kệ)

[video=youtube;vGH51SZxk-s]https://www.youtube.com/watch?v=vGH51SZxk-s&list=UUkXiwG5VstNDYs1dnJ0Vd1Q[/video]​

Clip bạn làm hay và đẹp lắm. Bạn chọn thời điểm đi không thích hợp rồi, vì tháng 7, 8 âm lịch là những tháng biển động ở khu vực này, ra đó cũng khó thuê tàu thuyền tham quan các đảo lân cận.

Clip bạn làm hay và đẹp lắm. Bạn chọn thời điểm đi không thích hợp rồi, vì tháng 7, 8 âm lịch là những tháng biển động ở khu vực này, ra đó cũng khó thuê tàu thuyền tham quan các đảo lân cận.

Cảm ơn bạn. Mình rảnh thì đi thôi :D nhưng cũng nắm kinh nghiệm thời điểm thích hợp để quay lại rồi :))

nếu mà đi đúng mùa nước động thì không may rồi. Nhưng phải có lần như vậy mí có kinh nghiệm lần sau chứ

Mình mới đi đợt tháng 6, cảnh cũng đẹp nhưng rác nhiều quá. Bà con mình chưa có ý thức bảo vệ môi trường :(

bây h vùng biển nào cũng vậy b à. Nhưng do khâu quản lí của ban quản lý ở đo thì có nơi nhiều nơi ít thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,121
Latest member
thetkevanphong
Back