What's new

[Review] HCM - Vũng Tàu 07/2014

HCM những ngày tháng 07 mưa rả rít, mưa rất nhiều ... Quyết định lần đầu tiên đi phượt chọn Vũng Tàu, 1 cung đường ko quá xa lại dc về biển. Khác những lần trước mình xuất phát vào lúc 21h đêm, 1 sai lầm khi đi Vũng Tàu ngày cuối tuần :(:( Mưa nên trời rét. Hướng đi là HCM - Phà Cát Lái - Vũng Tàu.

Đường đi tương đối không khó khăn, khá là trống trong suốt hành trình. Mình qua phà Cát Lát chỉ 4k, phà có thường xuyên, Tuy nhiên vì sợ bắn tốc độ nên đoạn từ Phà ra quốc lộ mình đi khoảng 40 - 50 km / 1h. Công an có chốt chặn kể cả ngày mưa nhóe các bạn, nên mang theo giấy tờ đầy đủ, đặc biệt là bảo hiểm. Kẻo nộp cho các anh ăn khuya, mình bị kiểm tra 2 lần :v.

Vì xuất phát trễ, ngày cuối tuần nên đến VŨng Tàu là 12h khuya, kết quả ko có phòng, phòng leo lên 1 Tr ... Phượt tôi đây đi ngủ vỉa hè .. thức thâu đêm ... vì ko có kinh nghiệm nên ko bik rằng, mình nên đi kiếm mấy quán cafe Võng để ngã lưng cho khỏe ... cả đêm vật vờ luôn ....

Sáng thức dậy, để coi bình minh thì bạn lên ngọn hải đăng nhé, sáng sớm bình mình hơi đẹp, nhìn toàn cảnh... sau đó đi thuê phòng, giá phòng bình ổn vào sáng chủ nhật =))=)).

Các điểm tham quan tại Vũng Tàu quá đơn giản để dạo chơi, ăn hải sản... điều mình thấy thích nhất là dọc tuyến HCM - Vũng Tàu, chùa đẹp rất nhiều, chùa nào cũng có cơm chay miễn phí. Để tiết kiệm các bạn phượt tranh thủ vào chùa ăn, nhiều chùa lắm, ăn mệt xĩu :v

** Một vài chia sẽ lần đầu tiên Phượng ***

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,476
190,100
Latest member
tohue6789
Back