What's new

Đi Maroc và Nam Tây Ban Nha

Các bạn thân mến,
Bọn mình (gồm mình và 1 - 2 bạn nữa) đang lên kế hoạch đi Morocco - Spain. Thực ra kế hoạch ban đầu chỉ định đi Maroc thôi, để đi sa mạc, nhưng của đáng tội, Maroc chỉ cách TBN có 14 cây, mà Nam TBN nghe nói rất đẹp, lại bị hụt mấy lần rồi, vì thế nên tranh thủ luôn.
Hiện h có deal rất tốt của Qatar, vé bình thường chứ ko phải super saver, giá tầm <1100 USD, đổi được và hoàn vé mất 100$ thôi.
Bọn tớ đã mua vé chặng Hà Nội - Casablanca ngày 20/12/2014, về ngày 4/1 Barcelona - Hà Nội (vé đi/về HCMC cũng tương đương giá).
Welcome các bạn join bọn mình, bọn mình muốn lập group khoảng 6 người để fit vừa 1 xe 7 chỗ để đi sa mạc và lấy deal khi mua vé các kiểu.
Lịch trình thì bọn mình chưa chốt cụ thể, vì h mới có 2 thành viên là đã mua vé. Nhưng về cơ bản sẽ là :
Casablanca - Rabat - Fes - Marrakesh - Madrid (chỉ là transit) - Granada - Seville và về Barca. Kể cả các bạn chỉ đi chặng Maroc hay các bạn đang ở châu Âu chỉ đi chặng TBN cũng không sao.
Bạn nào hứng thú, vui lòng gửi PM cho mình hoặc email [email protected]

Ồ thì ra là em gái à. Chị bổ sung tạm cái lịch trình nhé. Em thêm ngày tháng vào cái tiêu đề nhé.

Vé đi/về bang Qatar là USD 1,200 từ HN và USd 1,300 từ HCM.
Vé chặng Marrakech-Madrid là USD 81 ( mình định bay thẳng đến Seville nhưng chỉ có chuyến ngày 27 và chiều tối ngày 30).

Last edited:
Khoảng cuối tháng 12 này em cũng đang muốn đi một chuyến, không biết đoàn mình đã được bao người và lên kế hoạch thế nào rồi. Nghe chỉ có bảy người thì đã đủ đoàn chưa vậy? :) Dự trù thiệt hại thế nào ạ?

Last edited:
Hiện mới chỉ có 3 bạn confirm nên rất welcome các bạn tham gia. Bạn nào join chặng Tây Ban Nha thì quyết định sớm nhé vì vé Ryan Air thường hết khá nhanh.

Vé đi về từ Việt Nam theo lịch này nhé.

Mình dự trù budget cho toàn chặng (không bao gồm vé máy bay) là USD 1,000-1,200.

Vụ Visa Maroc có khó khắn gì không các bạn nhỉ? Visa Schengen thì mình có dài hạn rồi nên ko lo.

Nghe đồn có visa Schengen rồi thì xin visa Morocco khá nhanh bác ạ. ĐSQ Morocco ở VN không có trang web. Mình xem trên web của Bộ ngoại giao của họ thì yêu cầu khá đơn giản,
Mình mới email hỏi thủ tục visa. Bạn nào ờ HN điện thoại thử điện thoại hỏi xem.
Đại sứ quán Ma-rốc tại Việt Nam

Địa chỉ: Số 9 Chu Văn An, Ba Đình, Hà Nội, Việt Nam
Điện thoại: 84-04-37345586/87
E-mail: [email protected]

Mình định tháng 10 sẽ xin visa Schengen trước rồi xin visa Morocco sau đó.

Em đoc ở đâu đó thấy ai bảo visa Maroc dễ xin lắm mà, nếu đi từ châu Âu, có Schengen còn có option xin trên máy bay, hỏi vài kiểu, are you terrorist? Nếu trả lời No thì here you are your visa hay sao ý mà.
Tham khảo thì visa Maroc giá group rẻ hơn tương đối so với giá individual ạ.
Anh C mua vé chưa thế?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back