What's new

[Hỏi đáp] Cung đường Đà Lạt - Ninh Thuận - Mũi Né

bravery88

Phượt thủ
Chào các bác.
Cuối tuần sau là em vào Đà Lạt cùng bạn, chả biết VietjetAir có delay nữa không chứ theo lịch trình là 9h sáng đến Liên Khương. Em có 4 ngày là 3 ngày để đi lại (Chiều thứ 7, chủ nhật, thứ 2). Em list lịch trình ra đây để các bác góp ý với em chút ah, xác định là chỉ có 2 đứa đi với nhau thôi nên cũng đang thắc mắc vấn đề an toàn trên đường đi.
*Thứ 7: Sáng có mặt tại Liên Khương, rồi về Đà Lạt thuê xe máy. 1h chiều xuất phát từ Đà Lạt đi Sông Pha (đèo Ngoạn Mục) - Phan Rang, trên đường đi ghé thăm tháp Chăm (vì sau 4h đóng cửa rồi).
Xuống Phan rang xong là phi hẳn xe ra Vĩnh Hy ngắm biển buổi chiều

*Chủ nhật: Bọn em ko xác định thăm quan Vĩnh Hy nhiều, nên xuất phát về Phan Rang ăn sáng, rồi đi về hướng đồi cát Nam Cương, làng gốm Bàu Trúc. Đích đến buổi chiều là Mũi Dinh, xong chạy thẳng về Cà Ná (nghe các bác bảo là đi đường ven biển này thích lắm), nghỉ đêm tại Cà Ná.

* Thứ 2: Cà Ná - Bàu Trắng xong trưa chạy về Đà Lạt theo đường Luơng Sơn - Đại Ninh về Liên Khương rồi Đà Lạt để sáng hôm sau bay về Bắc

Vì vậy, các bác cho em hỏi tý thông tin:
- Lịch trình của em đi như vậy có ổn không ah, em chỉ đi có 2 người nên không biết là có nên tham nhiều điểm như v cóậy không.
- Quốc lộ 27 đi đèo có khó không, đường sá thế nào ah (em đã đi đèo ngoài Bắc rồi).
- Đường 722 đã ngon nghẻ được chưa ah.
- Đường đi Mũi Dinh nên đi đường nào ah, vì em nghe bảo mới làm 1 đường đến nhà máy điện hạt nhân Sơn Hải dễ đi hơn, Có phi xe máy lên hải đăng Mũi dinh được không, có 1 bác bảo là xuống dốc ghê lắm.
- Quốc lộ Lương Sơn - Đại Ninh thế nào ah, em vẫn chưa tìm được thông tin về đoạn đường này.

Em cảm ơn các bác!!!

Đường Lương Sơn - Đại Ninh mình đi cách đây hơn 1 năm khá tệ, giờ không biết tốt hơn chưa nhưng đèo Đại Ninh thì rất dốc và nhiều cua gắt

Vâng, cảm ơn bác. Nhưng lịch của em có khả năng bị phá sản cao vì em đặt thuê xe ở Đà Lạt để đi 3 ngày liền thì họ không đồng ý khi em nói về Phan Rang. Chắc kiểu này phải đi xe đò xuống Phan Rang rồi thuê xe máy lượn lờ Ninh Thuận thôi ah :(

@Tao Tao Kim: Bị phá sản hoàn toàn chuyến đi rồi, đang kiếm bạn đồng hành gấp đây, kiếm hộ bạn với nào :'(

Chia buồn là tuần này chả có đứa bạn nào đi Y Tý cả, rủ Thắng ku ấy, hím đang bị trầm cảm ở Pleyku và say mê Đà Lạt :)))

Đi Mũi Dinh trời nắng thì có khi hơn 2h chạy xe trên cát mệt lử mới tới nơi, xong ko còn sức quay ra đâu, chỉ có thể ngủ lại rồi sáng mai mò ra sớm cho mát thôi.

Đi Mũi Dinh trời nắng thì có khi hơn 2h chạy xe trên cát mệt lử mới tới nơi, xong ko còn sức quay ra đâu, chỉ có thể ngủ lại rồi sáng mai mò ra sớm cho mát thôi.

Mình bị vỡ kế hoạch nhưng vẫn đi Mũi Dinh ngay ngày đầu bạn ah. 5h chiều mình xuất phát từ Phan Rang đi đến nơi là 6h30 (trong khi đã qua mua ít đồ ở Sơn Hải), sau đó gửi xe ở 1 nhà dân gần đấy rồi đi bộ lên, cũng ko đến 2h đâu, khoảng 30' đi trên cát + 30' leo núi để xin ngủ nhờ. Chắc do lúc đó chiều mát nên đang còn sung sức :))

Du Lich Mien Trung, Du Lich Mien Trung gia re, Tour Du Lich Mien Trung
Du lịch Miền Trung đang trở thành xu hướng của khách đi du lịch. Chương trình du lịch Miền Trung luôn mang đến cho du khách những cái nhất: tham quan nhiều nhất, giá tiết kiệm nhất, hành trình thú vị nhất…Cong ty du lich Việt nhiều năm liền được khách hàng tin tưởng vào dịch vụ và chất lượng các du lịch miền trung. Du khách sẽ được tham quan các địa danh nổi tiếng với các tuyến: du lich hue, du lich da nang, du lich quang binh…
Video du lịch Miền Trung

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back