What's new

Tìm người ở chùa Bái Đính - Ninh Bình

Snow_flake

Phượt thủ
Xin lỗi mọi người, mình muốn tìm người nhưng lại không biết đăng bài ở đâu, nên post tạm ở đây, hy vọng không bị xóa bài.

Khoảng 1 tháng trước, ngày 24/7 mình có đến chùa Bái Đính chơi. Đến khoảng 4h chiều thì mình ra về, mình đứng bên hông chùa để xin xe. Nhưng đứng gần 1 tiếng đồng hồ hoàn toàn không có xe nào chịu cho mình đi nhờ cả. Các đoàn khách đi qua đều nhìn mình bằng ánh mắt vô cảm, có xe còn nép sát phía bên kia đường như sợ mình nhảy ra chặn đầu xe vậy. (không hiểu họ có biết họ đang lấn làn, vi phạm atgt hay không =.=)

Đang lúc bối rối & tuyệt vọng, không biết làm cách nào để có thể quay về thành phố Ninh Bình thì có 1 chị đi từ cây xăng Petro ra. (Mình đứng xin xe ngay ngã 3 canh cây xăng) Chị hỏi mình về đâu. Về lại thành phố thì đứng đó đợi chút, anh giám đốc lấy xe đưa về. Chứ anh đứng từ trong nhìn ra thấy bắt xe nãy giờ bắt hoài không được, tiện đường anh về tp anh đưa em về luôn.

Xong, chết đuối vớ được cọc, quá mừng luôn. Bình thường mỗi lần như vậy mình sẽ mồm miệng tía lia suốt đoạn đường luôn. Nhưng lên xe ngồi rồi, nhớ ra người đưa mình về là Giám đốc? Nếu bắt chuyện, hỏi tên, xin số điện thoại có khi nào họ sẽ nghĩ mình lợi dụng cơ hội để làm quen, bla bla bla... hay không? Nên mình chọn cách an toàn là không mở miệng nói câu nào hết. Chỉ mở miệng đọc đúng cái địa chỉ nhà. Tự nhủ xuống xe sẽ nhìn biển số, sau này nếu có gặp lại cảm ơn 1 tiếng. Nhưng mà xuống xe cái chạy biến luôn. Quên mất.

Mặc dù đã 1 tháng trôi qua rồi, nhưng đến giờ mình vẫn còn áy náy với người này. Những người trước giúp mình, đều là mình nhờ, nên họ giúp. Và họ cũng chỉ đưa mình đến nơi tiện đường nhất cho họ thôi chứ chẳng ai chở mình về đến tận nhà rồi quay lại cả. Những người trước cho mình ăn nhờ, ngủ nhờ, mình đều dễ dàng xin tên, thậm chí cả số điện thoại và về nhà rồi thỉnh thoảng vẫn còn liên lạc. Và mình cũng đã trả ơn họ được một chút bằng cách làm vườn giúp họ, bán quán giúp họ,...

Nhưng với người này, người chủ động giúp mình thì mình chưa trả ơn được gì cả nên áy náy suốt cả tháng nay. Bây giờ, mình muốn tìm thông tin của người này, không phải để liên lạc. Mình chỉ muốn biết chính xác tên và nơi làm việc của người này, để mỗi lần đi chùa, mình cầu xin cho họ được an lành thôi.

Nên nếu bạn nào ở khu vực chùa Bái Đính, hoặc có dịp đến chùa Bái Đính nếu qua đó, hỏi dùm mình chút thông tin thì mình thật sự cảm ơn.

Người duy nhất có thể biết chính xác thông tin của người đó là cô bán hoa quả ngay ngã ba đường.

-Cô có 1 cái bàn (hay 1 cái xe mình không nhớ rõ lắm) ở ngay bên lề đường, cùng phía với cây xăng Petro. Lúc chị nhân viên kia nói chuyện với mình xong, thì cô gọi mình sang nói chuyện trong lúc chờ xe. Mình có giới thiệu với cô: Mình là người Đăk Lăk, về Vinh với ông bà mấy ngày rồi một mình ra Ninh Bình. Hiện đang học ĐH ở Sài Gòn. Ở nhà anh họ tại tp Ninh Bình. Đi lại bằng cách xin xe.

-Hôm đó mình mặc áo màu đỏ, ở sau có ghi chữ "Bụi" khá to và rõ, quần sẫm màu. Đầu đội mũ lưỡi trai màu hồng, có trùm thêm cái khăn rằn. Áo khoác màu xám cột ngang hông =.=

-Sáng hôm sau anh mình có chở ra cổng Hoa Lư lại, để mình xin xe đi Tràng An thì thấy một chiếc xe màu đen đi qua, 2 người ngồi ghế trước khá giống với 2 người cho mình đi nhờ xe hôm qua. Mình có nhìn kịp là biển số 17-.... Biển số xe Thái Bình. Nhưng có chính xác là chiếc xe đó không thì mình không rõ.

-Chị nhân viên đi từ cây xăng Petro ra nên có thể là người của Petro.

-Xe của anh đó đỗ phía bên kia đường, xe gì mình cũng không biết nữa =.=

Mình không mong người đó biết mình đang đi tìm, mình không muốn đụng đến cuộc sống của họ, mình chỉ muốn biết tên và chính xác nơi làm việc để mỗi lần đi chùa cầu an cho họ. Vậy thôi. Hy vọng cô bán hoa quả vẫn còn nhớ mình.

Hy vọng với chút ít thông tin này, mình có thể tìm được thông tin của người đó qua sự giúp đỡ của các bạn.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin :)

Các bé con bây giờ liều mạng quá...thân gái một mình lang thang khắp nơi....ko biết sợ là gì...
hạn chế đi một mình....rất nguy hiểm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back