What's new

Thông tin du lịch quanh TP Hồ Chí Minh

yen_hương

Phượt tử
Chào các bác,em là dân mới
Em đợt vừa rồi mua đc vé máy bay giá rẻ của bọn Jetstar bay vào SG. 415K khứ hồi HN-SG-HN trong 4 ngày
Bọn em dự định 2 ngày sẽ đến Mũi Né ở, còn 2 ngày còn lại bọn em định lang thang ở SG và Miền Tây,
Các lão làng về phượt có thể tư vấn hộ em là nếu 2 ngày em ở SG thì nên đi những đâu ko ạ?
hoặc là 1 ngày ở SG và 1 ngày đi miền Tây,
thanks (beer)

Last edited by a moderator:
Hehe nên dành 2 ngày chơi loanh quanh SG thôi. Miền Tây mà đi 1 ngày thì chỉ đến được cầu Mỹ Thuận rồi quay về, đi 2 ngày thì xuống được đến Cần Thơ là hết giờ :D

Quãng đường Sài Gòn - Mũi Né là > 200km đi mất 4h đấy bạn ạ!

Câu trả lời "phổ thông" nhất là nên đi Địa đạo Củ Chi, Dinh Độc Lập, Suối Tiên, Công viên Đầm Sen, mấy cái Chùa Tàu và khu phố cổ Chợ Lớn. Chiều đi shopping mấy cái siêu thị ở trung tâm Q1, tối lang thang nhậu nhẹt cua ốc, hải sản ở mấy phố đêm ... thế là hết SG :))

SG - Mũi Né đi 4 giờ là theo lý thuyết hoặc đi xe riêng.

Đi xe của Sinh cafe hoặc các xe bus khách thì mất bét nhất cũng là 5 - 6 tiếng.

Đi miền Tây một ngày thì chọn tour Sinh cafe đi Vĩnh Long là hợp lý nhất. Vì đi từ 8h sáng, 3h hơn là nó lùa mình lên xe để về. Về SG đâu đó gần 6h. Coi như có cả đêm để lang thang SG ăn uống, nhậu nhẹt.

1 ngày còn lại thử đi tour của các bạn CityLook (bác tham khảo ở đây: http://dulich.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=233405&ChannelID=100)

Hehe nên dành 2 ngày chơi loanh quanh SG thôi. Miền Tây mà đi 1 ngày thì chỉ đến được cầu Mỹ Thuận rồi quay về, đi 2 ngày thì xuống được đến Cần Thơ là hết giờ :D

Quãng đường Sài Gòn - Mũi Né là > 200km đi mất 4h đấy bạn ạ!

Câu trả lời "phổ thông" nhất là nên đi Địa đạo Củ Chi, Dinh Độc Lập, Suối Tiên, Công viên Đầm Sen, mấy cái Chùa Tàu và khu phố cổ Chợ Lớn. Chiều đi shopping mấy cái siêu thị ở trung tâm Q1, tối lang thang nhậu nhẹt cua ốc, hải sản ở mấy phố đêm ... thế là hết SG :))
Kì vừa rồi em cũng đi sg về.:) Nhưng mà hông ở chơi SG đc mấy. Đi theo đoàn, làm 1 tour SG-Đà Lạt-Cần Thơ-Vũng Tàu. Nhưng mà cũng chỉ là cưởi ngựa xem hoa thôi á. Hông làm ăn được j.:(
Vào SG khoái nhất vẫn là vào Saigon Square. Không biết ở HN có chỗ nào tương tự Saigon Square không ha? Các bác chỉ giúp em với. Đa tạ nhiều nhiều.(beer):D

1 ngày còn lại thử đi tour của các bạn CityLook (bác tham khảo ở đây: http://dulich.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=233405&ChannelID=100)

Tính vào giới thiệu city look bác này làm nhanh quá :D

Mình nghĩ chơi 1 ngày là quá ít với ai thích du lịch và tranh thủ kiếm mối làm ăn mỗi khi có dịp tới các thành phố hay vùng miền nào đang phát triển kinh tế.

Các bạn sau khi đi tour thăm thú về chỉ nên ghé Đầm Sen hoặc Suối Tiên thôi, 1 ngày đi cả 2 nơi là quá nhiều (Đầm Sen mưa lớn sẽ bị ngập rất kinh, ngập 2 đầu nhiều khi cả xe 7 chỗ ra không được, thoát thân may ra có xe tải)

SG sầm uất mỗi khu trung tâm như quận 1, quận 3, quận 5. Các khu khác như mọi nơi. Các chỗ vui chơi như Diamond, Zen, ... đều tập trung ở đây. Giá cả, hotel, mọi thứ tất nhiên mắc và chất lượng hơn những quận khác.

Ô nhiễm, bụi bặm, thời gian này đang là mùa mưa nên chuẩn bị tinh thần khi mưa ập tới. Bạn có thể mặc áo mưa không kịp đã ướt hết đồ và mặc xong thì có thể hết mưa :D

Mình sống ở SG 13 năm nói thế sơ sài quá không nhỉ ? Ở lâu nên nhiều cái cũng không chú ý, vẫn đi lạc đường thường xuyên :(

P/s Bạn yen_hương làm sao mua vé của Jetstar vậy ? Mình vào website của nó toàn bảo hết vé, hết chỗ.

Mũi Né đi về hết một ngày, ở chơi được một ngày một đêm.
Tour gần nhất đi Mekong Delta là Mỹ Tho, sáng đi chiều về.
Ở Sài Gòn, cũng tùy sở thích của bạn.
Có thể đi Cần Giờ xem khỉ, cá sấu, rừng ngập mặn, chiến khu rừng Sác...(cũng mất cả ngày)
Shopping thì tớ thấy các bạn gái nơi khác đến hay đi Saigon Square, chợ An Đông.
Đi xe buýt số 1 từ bến xe chợ Bến Thành vào Chợ Lớn thăm các chùa Tàu, chợ Bình Tây...(đường phố đang đào bới lung tung cũng chán)
Hay đi xe buýt số 102 cũng từ chợ Bến Thành vào Phú Mỹ Hưng tham quan cho biết khu đô thị mới.
Hoặc loanh quanh khu trung tâm mua sắm, ăn uống, cafe thôi cũng thích.
Suối Tiên, Đầm Sen thích hợp với trẻ em hơn, người lớn đi không thích lắm, theo tớ thì thế.

Nếu có 2 ngày thì đi loanh quanh SG ý, nhiều chỗ hay cực.
Nên đi phố người Hoa, nếu khoẻ thì đi bộ, đừng đi xe nhìn ngó vì chả thấy gì cả.
Phố người Hoà này được bọn Pháp xem là khu người Hoa lớn nhất thế giới (về số dân tộc người Hoa cũng như số dân, diện tích, kiến trúc và kinh tế).

bạn đi loanh quanh SG cho vui :D vào SG square mua đồ,đi ăn ở khu người Hoa,tối đi cafe,2 ngày nhoắng cái hết lẹ lắm

thiết nghĩ nếu bạn đến SÀI GÒN thì thật ra cũng chỉ đi có 2 khu vực là khu SÀI GÒN (q1) và khu CHOLON (q5-6) mà thôi. vì thế nếu đi mình nghĩ bạn nên chọn cho mính 1 chủ đề du lịch ví dụ như mình thì mình thích đi du lịch ẩm thực (SÀI GÒN là tổng hợp của nhiều miền trong nươc nên món an cũng khá đa dạng. khu CHOLON thì các món ăn của người hoa cũng rất là ok...bạn có thể tìm hiểu về các món ăn ở khu vực mính đến), hay là thử tham quan các chùa của SÀI GÒN??/ ở đây nhiều chùa của người hoa, người việt.... hoặc bạn sẽ phải đi chơi các tỉnh lân cận như đi chơi sông nước miền tây chẳng hạn... theo mình rất là zui nếu di bằng xe máy vừa vui vừa rẻ ( đúng tinh thần ngon bổ rẻ ) khi nào mệt thì nghỉ lại. muốn dừng đâu cảnh đẹp thì dừng lại anh e tha hồ mà "đè nhau" ra mà chụp hình....^^.. mình đã từng đi một vòng về AN GIANG CHÂU ĐỐC ở đây có món bún cá rất ngon lại rẻ nữa...heheheh..... sau đó đi chợ biên giới TỊNH BÊN mua đồ là ok luôn đồ ở đây bán khá là rẻ... mà lại tốt..^^.. khá là zui..... còn nếu đi tour thì mình cũng không rành nữa vì trước nay mình ít khi đi tour ..^^ .. mà chắc là đi tour thì chẳng có j khó cả ...hehehh nhưng được cai thuận lợi. còn nhiều cái khác nữa...... heheheh nếu muốn đi du lịch cafe SÀI GÒN thì rủ mình nhé.....tất nhiên chi phí hướng dẫn là cafe thôi..(nói trước là ko re đâu nhé...hahahahah)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back