What's new

[Hỏi đáp] Hỏi đường đi phượt bằng xe máy từ Hà Nội - Ninh Bình

laxanh

Phượt tử
Các bạn nào có kinh nghiệm đi xe máy từ Hà Nội - Ninh Bình dễ đi ít nguy hiểm thì suggest mình với :)
Tính tháng 10 làm chuyến tham quan Tràng An mà chưa biết đường chi mô hết :v
nếu đi từ 9h sáng thì ngoài Tràng An ra thì có thể đi chỗ nào khác để kịp chiếu tối về Hà Nội zậy các bạn:D

Xia xia and merciii

Theo mình biết là chỉ có đường quốc lộ 1 đi xe máy về Ninh Bình thôi. Đi thẳng đường Giải Phóng qua Hà Tây, qua Phủ Lý, Hà Nam rồi tới Ninh Bình. Đường này đã được hoàn thành ở đoạn đầu Ninh Bình nên đi chắc cũng ổn. Lâu rồi không đi đường này nên không biết đoạn Hà Nam, Phủ Lý thế nào. Còn đường cao tốc và cao tốc cầu Giẽ Nam Định thì chỉ dành cho atô thôi ^^.
Bạn đi từ 9h sáng, khoảng 12h trưa mới về đến Ninh Bình, ăn uống, đi vào Tràng An, ngồi thuyền đi thăm thú mất chừng 3h nữa. Nếu bạn không sợ đi đường tối về thì đi sâu vào khoảng 8 km thăm chùa Bái Đính, vì cùng trục đường đó. Hoặc đi thăm đền vua Đinh vua Lê (khoảng 5km thì phải). Nhưng đợt này không phải lễ hội, đến chắc chỉ thắp được hương. Cũng chẳng thăm chỗ nào được nữa. Các khu khác ở cách đấy khoảng 13km như Tam Cốc - Bích Động, nhà thờ đá Phát Diệm khoảng 40km.

hihi ok thank bạn. À mà đi khoảng cuối tháng 10 thì Tràng An còn lúa ko ta :)
Ko có lúa chắc nhìn ko dc đẹp nhỉ ?:D

Tràng An là đi thuyền trên sông,đi qua các động. Bên bờ thì có chùa và núi, có chim cò nhiều lắm nhưng hình như không có lúa đâu. Chỉ là trên đường đi sẽ có vài cánh đồng thôi. Hình như mùa này lúa cấy vụ 2 còn đang xanh thì phải.

mình mới chạy HN về và rẽ qua Tràng An cách đây mấy ngày. Đường đi rất dễ nhé, trừ đoạn qua 2 huyện của Hà Tây là hơi khó đi vì vừa hẹp vừa đông còn lại từ cầu Giẽ đến Tràng An đều rất đẹp, đường 1 chiều. Bạn chạy 2tiếng là đến Tp Ninh Bình.
Tràng An mùa này thì ngắm cảnh là chủ yếu vì mưa, rét nên leo trèo cũng ngại, đi thuyền thì thích rồi, mưa cũng có cái hay của nó, nếu thuộc trường phái lãng cmn mạng thì b sẽ thích.
Chú ý chút là bạn nên đổ xăng trước khi vào Tràng An nhé, trong đó mình chạy hoài k thấy cây xăng. Ăn uống thì có nhiều nhà hàng lâm sản :D

bác đi xe máy thì đi quốc lộ 1A cũ (đừng rẽ trái vào quốc 1A mới dễ có công an nó bắt hoặc bị bọn xe ôm xin đểu tiền) đường đi cứ đâm thẳng là đến đích: từ giải phóng (HN) đi thẳng qua ngọc hồi, cứ thế đâm thẳng quốc lộ 1A qua phủ lý, hà nam là đến ninh bình (vào tp ninh bình thì đi chậm lại vì ở ngã tư dễ có công an)

từ hn đến ninh bình thì nhìn chung đường dễ đi, chỉ vài đoạn đang thi công thôi nhưng đi vẫn ổn (có tí đường thi công mãi ko xong)

vào ăn cơm cháy thì hỏi giá trước, kẻo bị nó chém giống em hồi ở cái nhà hàng quốc quân này.

bác vào chùa bái đính thì kể cả bọn nó chạy ra quát mình vào gửi xe thì cứ mặc kệ, bác phi thẳng xe máy xuyên qua chợ cho em, cứ đâm thẳng xe máy vào đến khi gặp cái cầu vượt hoặc đến khi xe máy ko đc phép vào nữa thì hẵng gửi xe, đừng gửi xe ở bãi đầu tiên sẽ bị đi bộ xa phết đấy.

quán gửi xe nào mà ghi cái biển: "có lối đi tắt vào chùa" thì đừng vào gửi, bọn nó lừa đảo đấy, chả có lối tắt nào hết. Vé xe thì 10k, nó viết vào vé bác là 20k thì mặc, lúc lấy xe thì đưa nó vé kèm 10k thôi. Nó thấy mình ngơ ngơ nên bố láo đấy.

bác gửi xe ở mấy quán đối diện khu di tích cố đô Hoa Lư rồi vào thăm, đừng gửi xe xa quá, đi bộ mỏi cẳng.

sau đó đến tràng an thì có 2 khu: Tràng an cổ (còn gọi là tràng an cũ) đi thuyền hết khoảng 2h, 45k/vé tặng kèm đĩa cd. Còn tràng an mới thì đi thuyền hết khoảng 4,5h.

em mới chỉ đi đc mấy chỗ đó thôi, bác đi 1 ngày thì nếu đi sớm hơn 9h may ra kịp đi hết mấy nơi đó :D

MU HÀ NỘI VN - MÁY CHỦ MỚI
ĐẤU SỸ

ALPHA TEST 13h - 24/02/2015
OPEN BETA 13h - 28/02/2015

I. Thông Tin Máy Chủ

• Trang chủ: http://MUHANOIVN.NET ( MUHANOIVN.NET )
  • Diễn đàn: http://DIENDAN.MUHANOIVN.NET ( DIENDAN.MUHANOIVN.NET)
  • Tài khoản: http://TAIKHOAN.MUHANOIVN.NET ( TAIKHOAN.MUHANOIVN.NET )
  • Máy Chủ Có Giới Hạn Reset - Reset Free 100% - Không Webshop full 100%
  • Kinh nghiệm: 100x
  • Drop: 30x
  • Antihack: VIETGUARD

II . Một Số Sự Kiện Chỉ Có Tại MU HÀ NỘI VN

• Sự kiện đại chiến kundun
  • Sự kiện Binh Đoàn Rồng Thiêng
  • Sự Kiện DungEon tranh hùng
  • Sự Kiện Nhiệm Vụ Hàng Ngày
  • Sự Kiện Công Thành Chiến Devias
  • Sự Kiện Truy Tìm ADMIN trong game ( Tự Động )
  • Sự kiện Ngày chủ nhật đẫm máu
  • Sự kiện Tình yêu bất diệt
  • Sự kiện bóng đá
  • Sự kiện CTC 2 tuần 1 lần
  • Va Rất Nhiều sự kiện khác đang update ..

Chào Các Bạn
Các bạn đang cần tìm một Mu hấp dẫn, một mu mang lại nhiều cảm giác giải trí và giải tỏa Stress sau mỗi ngày làm việc và học tập? Giờ thị trường Muonline Private rất nhiều khiến sự lựa chọn dễ dàng hơn, nhưng xét về một khía cạnh chất lượng thì các bạn sẽ khó khăn hơn.

Nhưng đến với Mu HÀ NỘI VN các bạn sẽ được trải nghiệm qua nhiều sự kiện xuất nguồn từ thế giới Muonline già cỗi đó là các sự kiện BloodCastle và sự kiện DevilSquare mà nhiều Mu hiện nay coi như bỏ, cùng với đó là hệ thống các sự kiện: Binh Đoàn Rồng Thiêng cực kỳ hấp dẫn và gay cấn với nhiều phần thưởng giá trị ingame, tiếp đến là sự kiện Đại Chiến Kundun khơi dậy quá khứ
Mu HÀ NỘI VN và sự kiện DungEOn Tranh Hùng với nhiều tình tiết mới và hấp dẫn đang chờ các bạn khám phá, cộng với Nhiệm vụ hằng ngày diễn ra ngay trong game khiến các game thủ phải có một kế hoạch thật tốt để tham gia các sự kiện nổi bật này.

Song song với game BQT còn cho ra mắt các chức năng Website rất hấp dẫn và mới lạ: Chức năng Train Pcpoint khi max giới hạn Resets trong ngày bạn có thể sử dụng chức năng này để tìm kiếm Pcpoint để mua những vật phẩm giá trị ngay tại các Shop trong game.

Vậy còn chần chờ gì nữa? hãy nhanh tay Click để trải nghiệm và cùng BQT giơi thiệu qua về Máy Chủ
Mu HÀ NỘI VN

Hỡi những chiến binh, những game thủ trung thành của Mu HÀ NỘI VN , hãy cùng nhau trở về, chung tay và chào đón một huyền thoại Mu HÀ NỘI VN quay lại! Với đội ngũ BQT mới, chúng tôi tin tưởng rằng Mu Mu HÀ NỘI VN sẽ được giữ vững và có chỗ đứng trở lại trên thị trường Mu Private. Hi vọng rằng Mu HÀ NỘI VN với hệ thống hoàn toàn đổi mới này sẽ là nơi vui chơi giải trí thoải mái nhất của cộng đồng game thủ Mu HÀ NỘI VN

Mu HÀ NỘI VN có gì mới cuốn hút bạn?
GAMEPLAY MỚI MẺ

Mu HÀ NỘI VN máy chủ THÁI BÌNH là một Server No Webshop, Webshop chỉ bán những vật phẩm cần thiết như Suol, Panda... để đảm bảo hệ thống game cân bằng và không có nhiều đồ tràn lan trong Server. Với những thay đổi về sự kiện và cách chơi game tại Mu HÀ NỘI VN hy vọng bạn sẽ tìm lại được cảm giác của những năm 2014 với phiên bản Seasson 6.9 mà Mu HÀ NỘI VN cung cấp.

PHIÊN BẢN MỚI - TÍNH NĂNG HẤP DẪN

Phiên bản cập nhật Season 7.0 ngoài những hệ thống, tính năng ưu việt hơn, còn cập nhật thêm rất nhiều những item mới với hiệu ứng đặc sắc và bắt mắt cùng các chỉ số sức mạnh đáng kinh ngạc gồm có:

+ 4 Cánh cấp 2.5 ( Cánh Quái Vật )
+ 2 Cánh Season 8 ( Cánh Thiên Thần & Ác Qủy - Cánh Huyền Thoại )
+ 10 Sét đồ Socket mới dành cho 7 chủng tộc.
+ 12 vũ khí khác nhau dành cho 7 chủng tộc.

SỰ KIỆN ĐẶC SẮC - LIÊN TỤC

Mu HÀ NỘI VN sẽ đem đến cho các bạn những giây phút thư giản tuyệt vời khi tham gia các sự kiện hàng tuần, hàng tháng diễn ra liên tục với các phần thưởng hấp dẫn và đầy giá trị. Ngoài ra các game thủ còn thường xuyên được tham gia những buổi Offline giao lưu gặp gỡ BQT và bạn bè trong game do BQT tổ chức.
Ngoài ra BQT còn thêm các sự kiện mới như Đua Top BloodCaslte, Đua Top DevilSquare và hệ thống sự kiện hằng tuần

ĐỘI NGŨ BQT CHUYÊN NGHIỆP - NHIỆT TÌNH

Đội ngũ Admin đầy kinh nghiệm với phong cách làm việc chuyên nghiệp, hỗ trợ tận tình qua Yahoo và Hotline. Cùng đội ngũ Mod SMod GM được tuyển dụng khắc khe từ các game thủ lão làng sẽ giải đáp các thắc mắc về kinh nghiệm chơi cho các bạn 1 cách tốt nhất và nhanh nhất. Ngoài ra dịch vụ Trung Gian Giao Dịch MUBank sẽ đem đến cho các bạn sự an toàn tuyệt đối khi cần giao dịch mà gặp khó khăn về vấn đề địa lý.

Master mở rộng hoạt động 100%

Hiển thị hp quái vật và người chơi
và Hiển thị cột máu trên 500k .
CÒn rất nhiều tính năng khác . Các bạn tự khám phá nhé

Với những điều đã nói trên, vậy tại sao bạn không thử 1 lần tham gia trải nghiệm Mu GAME THỦ VN, chắc chắn rằng các bạn sẽ cảm nhận được phong cách mới mẻ và đầy thú vị ở máy chủ ĐẠI VIỆT này. Hãy loan tin đến bạn bè và nhanh chóng đăng kí cho mình 1 tài khoản Alpha Test các bạn nhé!

Trân Trọng Kính Báo!

Lần đầu ra Bắc, em gái tính đi xe máy Hà Nội - Ninh Bình, Tràng An trong nhà. Anh em có thể chia sẻ cung đường đi được không ạ. Nếu 7h30 xuất phát thì khoảng mấy giờ tới Tràng An được ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back