What's new

[Hỏi đáp] Các bác tư vấn cho em đồ đi phượt vs?

EyeSnake

Phượt tử
E chưa có kinh nghiệm về đồ đi phượt lắm nên muốn các bác tư vấn về một số món đồ của nam giới a:
1. Áo khoác, quần đi phượt nên chọn loại nào vừa nhẹ, gọn,chống thấm và thoáng mát? Mùa đông thì có loại nào ấm, cản gió và chống thấm tốt a?
2. Về giầy đi phượt thì nên dùng loại nào? Chống thấm tốt, nhẹ và mùa đông thì giữ nhiệt tốt.
3. Găng tay có loại nào đi mùa đông trời mưa mà không ngấm tí nước nào ko?
Các bác cho em xin địa chỉ mua luôn? Em ở Hà Nội

chào bạn! mình cũng là dân newbie nên không biết có giúp ích được gì cho bạn không, đây là những gì mình có thể khuyên:

1/ Nên ưu tiên cho chống thấm, được phần nào đỡ phần đó. Do mình ở miền Nam nên không rõ khí hậu miền Bắc thế nào. :D

2/ Giày mình chọn là Brutting (còn nhiều loại cao cấp hơn), mình nghĩ thì bạn nên chọn 2 loại 1 loại thấp hơn mắt cá để dễ di chuyển và 1 loại ống cao để đi núi.

3/ Bạn có thể chọn cả 2 loại chống thấm và loại thường, để thay đổi theo khí hậu ấy mà. :D

phần cửa hàng thì bạn nên tìm thử trên diễn đàn.

chúc bạn có chuyến đi vui vẻ sau những ngày học tập và làm việc căng thẳng. :)

Thanks bạn. Mình cũng muốn hỏi luôn áo, quần vs găng tay chống thấm thì mọi người hay mua của hãng nào luôn? Tìm hiểu thấy có nhiều loại quá mà không biết nên chọn loại nào giá hợp lý mà tốt

thật sự thì cũng khó tư vấn cho bạn khoản này, vì phải tùy theo túi tiền bạn đang có với thiết kế của nó nữa :D

tùy theo trực giác thôi bạn ơi :D

Hè đồ thì mình muốn mua khoảng 1tr đổ xuống hoặc hơn tí cũng được. Bạn tư vấn cho mình một số loại hay dùng để mình nghiên cứu xem thế nào :)

cái này thì mình thua rồi, chủ yếu mình chỉ nghiên cứu trên fanfan với phuongnguyen thôi :D

nghe nói ở HN có army shop gì đấy mà, bạn thử tham khảo trên đó xem :)

Bác cái nào cũng dòi chống thấm, khác gì mặc áo mưa bộ, chống thấm toàn diện lun nhưng đi đôi với chống thắm là nóng vô dịch đó.

Bác cái nào cũng dòi chống thấm, khác gì mặc áo mưa bộ, chống thấm toàn diện lun nhưng đi đôi với chống thắm là nóng vô dịch đó.

mình chỉ nói là ưu tiên thôi, còn việc dùng sao cho thích hợp với mùa và thời tiết nữa :D

cám ơn bạn đã góp ý, vì thực tế mình mặc đồ lửng mỏng tang nhiều hơn là mặc đồ chống thấm. cám ơn bạn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,475
190,100
Latest member
tohue6789
Back