What's new

[Hỏi đáp] Đi đường trường nên chọn xe nào?

lehamc

Phượt tử
Em tính mua xe máy mới và đã ngắm được 2 em sirius và wave rsx.Em đang phân vân không biết cưới em nào.Nhu cầu em thì đi học trong tp thỉnh thoảng đi phượt cùng bạn bè.Theo các bác hay đi phượt thì nên chọn em nào,em nào chạy đường trường thích hợp hơn.Em cao 1m72 thì đi xe nào hợp hơn,thoải mái hơn khi đi xa.

Re: Đi đường trường nên chọn xe nào????????????

Hay đi đường trường thì nên mua PKL đi bạn.Kiếm 1 em khoảng 400phân khối đổ lên tha hồ mà cưỡi.:D
Đùa chứ xe nào mà chả được, 9 người 10 ý mà!Cứ mượn vài em cưỡi thử xem em nào cảm giác tốt nhất thì mua thôi!

Nên mua đồ của yamaha vì ít bị hỏng vặt, máy bền, bảo hành tốt, đồ hơi khó thay. Honda thấy nhiều người thích dùng nhưng mình gét hay hỏng vặt mặc dù dễ thay thế.
Theo mình thì bạn nên bỏ thêm ít vốn mua béng con jupiter là lành nhất. Ngon, khoẻ, bền, ít hao săng. Vừa ròi đi Mộc Châu tính trung bình khoảng 2 L /100km ( Đi 400km = 150k tiền săng :-j )

Theo em bác nên mua Sirius nếu bác đắn đo giữa em nó và em Wave RSX.

Xe Yamaha máy khoẻ, chạy đường trường tốt, trường xe lắm. Sirius còn có thêm lớp chắn ở dưới, đi đường xa không bị đá văng đập vào máy...

Nếu bác cố được thì thêm chút mua con Ju mới mà chạy, vì bác cao 1m72 mà chạy Sir thì hơi bé. Em cũng cao như bác và đang chạy Ju, hài lòng lắm ạ.

Em Ju của em đấy ạ:

Em tính mua xe máy mới và đã ngắm được 2 em sirius và wave rsx.Em đang phân vân không biết cưới em nào.Nhu cầu em thì đi học trong tp thỉnh thoảng đi phượt cùng bạn bè.Theo các bác hay đi phượt thì nên chọn em nào,em nào chạy đường trường thích hợp hơn.Em cao 1m72 thì đi xe nào hợp hơn,thoải mái hơn khi đi xa.

Sirius thì máy ngon hơn chạy đầm hơn, nhưng vấn đề là bác cao 1m72, thế nên nếu 1 trong 2 để đi phượt thì nên lấy wave rsx.

Trừ khi bác cao 1m72 nhưng chân và tay ngắn như 1m65.

He he ...

Có một đề xuất cho em X-BIKE 125 của Suzuki thì sao nhỉ? Em X-BIKE NR 22,8 triệu (chưa bao gồm giấy tờ). Chạy máy êm, ít hao xăng. Hãng ghi là 58km/lít ổn định ở vận tốc 60km/h, nhưng em chạy đường Tp HCM thì chỉ có 50km/lít thôi. Chạy đường xa thì cũng rất ổn định. Chỉ riêng đường dốc rừng rú thì em chưa mang nó ra test thử. Coi như là thêm 1 lựa chọn thêm cho bác chủ thớt vậy.

Còn riêng về Sirius và Wave RSX mỗi xe có 1 ưu điểm riêng không thể nói là xe nào hơn xe nào được. Si có 1 đặc điểm khiến mình cực kì khó chịu đó là việc sang số, sang số phải hạ hết ga để côn nhả ra rồi mới ăn số. Người chạy không quen thì dễ nản lắm! Còn về Wave RSX mình chưa chạy, nhưng má mình đang chạy chiếc Wave S, chắc bọn nó cũng na ná nhau cả thôi. wave S chạy ở tốc độ cao 90km/h dàn áo nhựa kêu rất khó chịu, cứ như đang có cảm giác các ốc vít bắt không chặt vậy đó, trong khi Sirius chạy ở tốc độ cao rất êm. Hình như Sirius tồn xăng hơn wave thì phải, leo dốc thì Ya có vẻ nhỉnh hơn Hon.

Thôi chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt và hãy tìm hiểu thật kĩ trước khi cưới em nó về.

Em đã cưỡi thằng Taurus phanh đĩa vành nan đi phượt vài nghìn km với cả đống đồ nghề cùng hành lý mà chưa bị sao cả. Xe đi gần 2 vạn rồi mà chưa vá săm và thay lần nào. Nếu bảo dưỡng theo định kỳ tốt thì khá ổn với loại xe này của Yamaha, Sirius hay Ju cũng vậy, máy khỏe, chạy êm, dàn nhựa chắc chắn hơn mấy ông Honda.

Đấy em đã bảo 9 người 10 ý mà:D.
Mỗi người khuyên 1 xe ,hehe bác chủ thớt biết đâu mà lần.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back