What's new

Chia sẻ với ae hình ảnh đi phượt của nhóm Mô tô Quận 4

Nhóm Mô tô Quận 4 đã có những thước phim đáng nhớ được ghi lại bằng Action Cam trong chuyến đi từ thiện về Xã Nhân Đức, Cai Lậy, Tiền Giang vừa qua. Mọi người nên ghi hình chuyến đi giống như thế này để làm kỷ niệm.
[video=youtube;yC36GJiMhAU]https://www.youtube.com/watch?v=yC36GJiMhAU&feature=youtu.be[/video]

Cái này của Sony đó bạn, mình có 1 cái dùng thấy cũng khá ok. Mà nói chung đồ công nghệ này phải tự trải nghiệm mới biết được bạn ơi, 9 người 10 ý mà.

Có bác nào nhìu kinh nghiệm về quay camera hành trình chia sẻ giúp em với, sắp tới team em cũng tính làm 1 chuyến phượt dùng camera ghi lại, mà team em cũng mới tập tành chơi nên ko có nhìu kinh nghiệm. Thanks all.

Gopro hay Sony Action cái nào cũng tốt cả. Chất lượng tuyệt. Nếu bạn hỏi cái nào tốt thì 9 người 20 ý. Sony thì bạn ra mấy trung tâm của nó mà thử sản phẩm. Nhưng giá 2 cái này cao quá.Mình cũng phượt chút chút nên ko có dự định mua.Mình hiện đang xài máy chụp hình Sony để quay với chụp. Mình xài em nó dc 4 năm :).

Theo ý kiến của em, 2 cái GoPro và Action Cam giá đều cao so với dân phượt bình dân. Kinh tế nhất thì có 2 cách như sau
Thứ nhất: Các bác mua 1 cái Mount gắn ghi đông xe và 1 máy ảnh du lịch có quay fim nét một chút.
Thứ hai: Nếu phượt có xế, có ôm. Thì mua 1 gậy tự sướng, đưa ôm cầm và quay bằng điện thoại.
Đó là sự kết hợp kinh tế.

Nếu so với hội moto thì cái máy này có đáng gì. Chỉ bằng tiền 1 cái lốp sau xe của họ. Hihi
Về bản thân em, em cũng phượt nhiều, cũng đầu tư một cái DSLR và 1 lens đa dụng, 2 cái đó ngốn của em cũng hơn mấy chục triệu. Em cũng tính làm 1 cái Gopro nhưng nghĩ lại thì hơi phí. Hiện giờ e đã tìm được chổ bán mount. Bác nào thích thì e share, chứ share link ở đây các bác nói em PR dùm cho chổ đó thì khổ cho em ạ.
Vài dòng chia sẻ ...

Camera hành trình thì các bác nói không với hàng Tàu Khựa giùm em. ( bất cứ loại nào)
Sau này các bác chỉ chuốc bực mình hối hận vì mất tiền nghe quảng cáo láo mà thôi.
Kinh nghiệm đã xài 3 cái của em.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back