What's new

[Hỏi đáp] Đèn xe

nhattao1992

Phượt thủ
Không biết các phượt thủ nhà ta khi phượt thì đèn xe các bạn có thay đổi gì không nhỉ. Mình thì hiện đang xài LED cũng khá ổn. Sáng hơn. Nhưng bất cập là đi mưa, và sương thì bó tay. Mong nhận dc sự chia sẽ từ các bạn để mình có thể chuẩn bọ tốt nhất về phần ánh sáng khi phượt cũng như tham gia giao thông.Xin cám ơn

mình đang đi dream ii, bóng osram M5 AlL Season(12v 35w) mua của 1 anh bên 5giay, mod thêm tụ, cuộn cảm cho sáng hơn chút

chuyến miền tây vừa rồi mình đi ok với đường hoàn toàn không có đèn đường, ánh sáng vàng hơn đèn bình thường nên rất ăn đường, mưa hay sương đều ok

nếu đi led, bạn thử dán cái decal vàng mình thấy người ta hay dán phần dướt chóa để bắt đường hơn, mà led thì hay chói xe ngược chiều

Không biết các phượt thủ nhà ta khi phượt thì đèn xe các bạn có thay đổi gì không nhỉ. Mình thì hiện đang xài LED cũng khá ổn. Sáng hơn. Nhưng bất cập là đi mưa, và sương thì bó tay. Mong nhận dc sự chia sẽ từ các bạn để mình có thể chuẩn bọ tốt nhất về phần ánh sáng khi phượt cũng như tham gia giao thông.Xin cám ơn

Bạn đi xe gì nhỉ? Nếu xe nam công tay, thì có thể lắp thêm cản (chống đổ) và lắp thêm 1-2 đèn sương mù, 1-2 led hoặc bi xenon vào đó. Sáng như ô tô, an toàn. Bất chấp thời tiết.

Nếu xe thường và đèn đã sáng sẵn, thì mua miếng dán vàng, dán vào, không giảm độ sáng đáng kể, đi mưa hay sương cũng ổn.
Hoặc độ thêm xenon vàng (gương cầu nhé) nếu điều kiện cho phép. Thường thì phải khoét vỏ nhựa (mặt nạ xe) nếu không muốn thay thế đèn đang dùng.

em sài loại này. đi vừa sáng vừa yên tâm khi đi đêm

có cùng câu hỏi đây, mình đi xe AB125 2014, đang xài bóng zin (2 bóng Halogen 35W của Phillips), đi đường SG thì không nói chứ đi tỉnh vào ban đêm thì có mà té vỡ mặt, nếu thay hẳn bằng 2 bóng LED thì sợ hugo hỏi thăm, còn nếu lắp thêm bóng L4 (hoặc tương tự) thì không biết có ảnh hưởng đến hệ thống điện không?

Mình có phương án thế này ,cũng đang định lắp cho xe ở nhà.
Đèn zin của xe bạn để nguyên ,vì đèn zin đi sương mù và mưa tốt nhất.
Bạn lắp thêm 1 hay 2 đèn trợ sáng ở 2 bên thụt của bánh trc là sẽ thoải mái độ sáng .nếu nhiều tiền lắp đèn trợ sáng l4 xịn 1tr2 thì rất sáng.

Đèn Led thì nên sử dụng loại tốt, giá từ 1 triệu trở lên, dòng đó đều có màn chắn tim cos nên không làm chói mắt người đối diện

Và cường độ sáng đủ cao ( >2000 lumen ) sẽ bám đường dù nó phát ra ánh sáng trắng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back