What's new

Check Ma Thiên Lãnh - Bà Đen 27 - 28/9

Cũng leo nhiều rồi nên mình bê nguyên xi thông tin chuyến đi topic cũ của mình vào thớt này, ko có gì mới, chỉ thay đổi phần ăn uống.

Tập trung tại điểm hẹn tối t6 ngày 26/9,thường thì khoảng 9hpm mới xuất phát được, xuất phát đi Tây Ninh, tầm 12h đêm ngủ lại quán cf gần đường cột điện.
Sáng 5h30 dậy nấu đồ ăn sáng, sửa soạn đồ đạc 7h30 phi ra đường MTL, 8h bắt đầu check.
Dự là 7h tối lên đỉnh, ăn tối, nhậu, ngủ.
Sáng hôm sau dậy ăn uống nghỉ ngơi tầm 8h xuống núi đường cột điện hoặc ống nước.
Trưa về Tây Ninh giao lưu, nghỉ ngơi, chiều vít về SG.

Chi phí : 200k ( ăn uống ) Tất cả vấn đề ăn - uống cho bữa đêm t6,ngày t7, nhậu đêm t7, bữa sáng cn.

Thành viên dự kiến : 12 - 14 người.

Gạch : tên(ko bắt buộc)/sdt/quận sinh sống ( để tiện bắt cặp xế/ôm) - ai ko muốn public thì pm cho mình. Chủ Nhật 21/9 mình sẽ tổng hợp lại và nhắn tin cho các bạn.

Off tối thứ ba ngày 23/9 lúc 19h30 tại quán trà thư pháp trên đường trần khắc chân ( cắt đường hoàng văn thụ - tân bình ).
Chuẩn bị cá nhân :
-Lều/võng/túi ngủ/áo mưa/đèn pin + pin/1 bộ đồ để thay trên đỉnh/balo loại tốt khoảng 30l - 45l, nữ tối thiểu 8kg, nam 12kg. ( nước nữ mang 3lit+ đồ ăn/nam mang 5lit + đồ ăn ) Các bạn có thể mang thêm đồ ăn vặt cá nhân.
Chuẩn bị chung cho đoàn : phần ăn/uống của đoàn.( chi tiết phổ biến tại buổi off )

Gạch ngói :
Chắc tuyển khoảng 6 bạn trên đây vì trên face có 8 bạn rồi, có thêm thành viên mới đi chung đoàn thêm vui.

Note : vì đi vào thời gian mưa gió, nên có nhiều sự cố phát sinh trong suốt thời gian leo, có thể gây trễ cho đoàn, nên có thể đoàn sẽ phải ngủ lại dọc đường, các bác gạch ngói chuyến này nên chuẩn bị sẵn tinh thần là vậy, còn lại thì dù lạc đường tớ cũng bao lên đỉnh, chuẩn bị tinh thần luôn là tắm mưa suốt ngày nữa. Tất cả các sự cố xảy ra trong quá trình leo trèo, mọi người cùng thảo luận, quyết định cuối cùng thuộc về trưởng đoàn, không leo giãn quá xa đoàn, mọi người cùng hỗ trợ nhau trong khả năng cho phép. Vài vấn đề khác sẽ thảo luận thêm trong buổi off.

Note 2 : mình ít onl diễn đàn nên sẽ trả lời pm của các bạn ngay khi onl, hoặc sms luôn, cn tuần sau mình tổng hợp lại rồi gửi xác nhận gạch ngói trước buổi off tới các bạn.
Thân
Carl/nobita8x.

anh ơi cho e 1 slot được không
em tên phong 0909484078 quận bình tân ^^, 9h tối thứ 6 tập trung ở đâu khởi hành hả anh

Chủ thớt cho 1 vé.Thông tin cá nhân: Jean-Quân3-0932 787 sáu chín bảy- 26 tuổi.
Trước có leo rồi, nên đồ đạc có đủ nha anh.
Có ít việc bận nên không đi off được . Tiền quỹ thì ngày gặp sẽ đóng luôn.
thank

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back