What's new

[Cung TM] Tuyển xế,ôm đi Miền tây du hí 16 - 19/10

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tháng 10 này nhà em có 3 mạng (2 nữ, 1 nam) khăn gói quả mướp từ Hà Nội vào nam đi du hí. Muốn rủ thêm anh chị em nào rảnh thời gian đó tham gia cùng.

Lịch trình như sau ợ:

Ngày 1:(16/10) HCMC – Châu Đốc 243km.
6:30am xuất phát
14:00 đên TP Châu Đốc
Tham quan núi Cấm, đền bà chúa Xứ
17:00 về đi chợ Châu Đốc cho biết
Ăn chơi ngủ nghỉ sớm

Ngày 2: (17/10) Châu Đốc – Cà Mau (269km)
5am Đi rừng tràm Trà Sư (30km). Đón bình minh ở rừng
10AM Trà Sư – Ba Chúc (25km) thăm di tích nhà mồ Ba Chúc
Trên đường đi ghé cửa khẩu Tịnh Biên chụp với cái cột mốc 275 tí, tạt qua mấy cái siêu thị miễn thuế cho chị em ngắm.
11:30AM Ba Chúc – Tri Tôn (25km): đồi Tà Pạ Ăn trưa Tri Tôn
15:00: khởi hành đi Cà Mau.
Ngủ TP Cà Mau.

Ngày 3: (18/10) Cà Mau – Cực Nam – Cà Mau – Sóc Trăng (250km)
6am Sáng ra bến tàu sớm mua vé tàu cao tốc đi Mũi Cà Mau. Ăn sáng gần bến tàu.
8am tàu khởi hành. Đi mất 3h. 11AM đến check-in các kiểu. Ăn trưa ở mũi Cà Mau.
2PM xuất phát về lại Cà Mau.
(1 phương án khác là đi xe máy ra Năm Căn rồi đi tầu ra sẽ nhanh hơn và chủ động).
6PM Cà Mau – Bạc Liêu (80km). Hoặc nếu sớm ráng chạy đến Sóc Trăng (60km).

Ngày 4: (19/10) Sóc Trăng – Hậu Giang - Cần Thơ – Vĩnh Long – Mỹ Tho – HCMC (240km)
5AM xuất phát từ Sóc Trăng Ăn sáng chợ nổi Ngã Bảy Phụng Hiệp (Hậu Giang) (90km)
Đi Cần Thơ (35km), qua cầu Cần Thơ, đến Vĩnh Long (55km),
qua cầu Mỹ Thuận, đến Tiền Giang.
Ăn trưa tại Vĩnh Long hoặc đến Mỹ Tho ăn hủ tíu sate(70km).
Về SG (70km)
Về Sài Gòn sớm còn chương trình ăn chơi đêm nữa.

Kinh phí dự kiến: 800k/người. (Xăng, bảo dưỡng xe trước và sau đi, công an phạt...xế ôm tự chia).

Vì vào có 4 ngày nên lịch đi chỉ lướt qua được 1 vài địa điểm, mốc chính là cực Nam.

Ai đi thì hú mình một tiếng nhé: 091 hai 933 bảy bảy năm.
Mình ít vào theo dõi đc trên topic nên các bạn cứ chủ động nt hoặc alo mình theo số trên.

"Ngày 2: (17/10) Châu Đốc – Cà Mau (269km)
5am Đi rừng tràm Trà Sư (30km). Đón bình minh ở rừng
10AM Trà Sư – Ba Chúc (25km) thăm di tích nhà mồ Ba Chúc
Trên đường đi ghé cửa khẩu Tịnh Biên chụp với cái cột mốc 275 tí, tạt qua mấy cái siêu thị miễn thuế cho chị em ngắm.
11:30AM Ba Chúc – Tri Tôn (25km): đồi Tà Pạ Ăn trưa Tri Tôn
15:00: khởi hành đi Cà Mau.
Ngủ TP Cà Mau."

Lịch ngày 2 này ko ổn nha thớt, bữa mình test thử rồi, dốc tới Cần Thơ là thấy ná thở, đừng nghĩ tới nổi Cà Mau :)

Miền Tây bắn tốc độ đoạn Long Xuyên> Châu Đốc dữ dội lắm nhen, bắn dính là thu xe chứ ko xin xỏ tiền bạc lót tay gì được đâu. Lúc nào cũng phải nhìn biển hạn chế tốc độ mà đi mặc dù đường rất đẹp :((

ngày 2 + ngày 3 =3 ngày mới đi kịp, từ châu đốc, đi trà sư, ba chúc là muốn hết ngày rùi. chạy về tới cà mau là 2h sáng
lịch trình không khả thi

Cảm ơn bạn nhatrang_cafe nhé. Tớ cũng nghe các bạn trong đó nói bắn tốc độ dzữ lắm mà ko xin được như miền bắc. Nên cũng đang lo ngày 2 chạy căng quá. Nếu ko đến được Cà Mau thì đành ngủ lại đâu đó. Điều chỉnh ngày tiếp theo thôi.

Đã có 3 cặp đầy đủ rồi. Bạn nào đi full thì đăng kí cho đông đảo nhé. Cứ alo hoặc nt trực tiếp vào điện thoại giúp mình

em nghĩ 800k không đủ đâu bác ạh, mặc dù ăn uống dưới này cũng tương đối rẻ. bữa em về quê An Giang-Châu Đốc có hai ngày thôi, ăn uống cũng ko nhiều, đi lòng vòng núi, Trà Sư mà tốn hơn 800k rồi.

CSGT miền tây không ăn hối lộ đâu , phải chạy đúng luật Bác ạ, chỉ chạy 40 km/g như vậy thì lịch trình đi hơi căng đấy ...Đang sắp xếp nếu ok sẽ đu theo với bác , có gì sẽ phone nhau, Sơn 01215829636 ( mình sẽ đi 1 xe full )

Chủ thớt phải xem lại, 4 ngày mà đi hết cung đường này là không khả thi, không thể đi nổi, đi tàu từ Cà Mau đến cột mốc số 0 quay về là hết 1 ngày rồi, chú ý đoạn đường về từ Cà Mau đến nhà thờ Cha Diệp bắn tốc độ rất kinh, cẩn thận chạy chậm.

4 ngày chạy 1000km ....,. Các bạn tính thuê xe ở Sg đi hay sao? Miền Tây dạo này là vào mùa mưa, chặng đường ngày thứ 2- 3 quá dài đó. Cũng muốn đi cùng với các bạn nhưng cần sắp xếp lại lộ trình hợp lý hơn :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back