What's new

Mùa Nước nổi - An Giang

caonguyendom

Đi để trở về ...
Staff member
Đi thế nào để đến cảm nhận hết cái được gọi là mùa nước nổi nhỉ, khó nhất là lựa chọn cho mình 1 cung đường đẹp ??

CHƯƠNG TRÌNH 1
• Đi sáng: Tphcm => QL1 => TL 62 => TL 837 => TL 844 => Vườn Quốc Gia Tràm Chim => Hồng Ngự => Tân Châu => Phà Tân Châu => Chùa Bà => Châu Đốc.
• Châu Đốc => Rừng Tràm Trà Sư => TL 984 => Cửa khẩu Tịnh Biên => Nhà Mồ Ba Chúc => TL 80 => Rạch Giá => TL 63 => Cà Mau.
• Cà Mau => Cực Nam => Cà Mau => QL1 => Cha Diệp => Nhà Công tử Bạc Liêu => Chùa Dơi => Chùa Đất Sét => Sóc Trăng => Cần Thơ.
• Cần Thơ => Chợ Nổi => QL1 => Vĩnh Long => Tiền Giang => Tham quan Plan của Tiền Giang => Tphcm => Café ọpẹt.

CHƯƠNG TRÌNH 2
• Đi trưa: Tphcm => Tân An => TL62 => TL845 => TL844 => Gò Tháp => Vườn Quốc Gia Tràm Chim => nghỉ đêm.
• Ngắm hoàng hôn => TL30 => Tam Nông => Hồng Ngự => Phà Tân Châu => Châu Đốc => Tà Pạ => Trà Sư => Châu Đốc => nghĩ đêm.
• Châu Đốc => TL956 => Búng Bình Thiên => Châu Đốc
Opt 1: => TL91 => Long Xuyên => Vườn Cò Thốt Nốt => Đình Bình Thủy + Nhà Cổ => Cần Thơ => Nghĩ đêm.
Opt 2: (Hoặc chạy thẳng về Tphcm)
• Cần Thơ => QL1 => Vĩnh Long => Phà Đình Khao => TL57 => Chợ Lách => TL884 => TL883 => TL60 => Cầu Rạch Miễu => Mỹ Tho => Tphcm.

CHƯƠNG TRÌNH 3
Đi tối: Tphcm – Tân Thành.
• 1. Sông Vàm Cỏ - Phà Mỹ Lợi - Chinh phục 9 cửa sông
2. Cửa Tiểu - Bến phà Đèn Đỏ (ấp Đèn Đỏ - xã Tân Thành - huyện Gò Công Đông - Tiền Giang)
Bến phà Phú Tân (ấp Pháo Đài - xã Phú Tân - huyện Tân Phú Đông - Tiền Giang)
3. Cửa Đại - Bến đò Phú Tân (ấp Phú Hữu - xã Phú Tân - huyện Tân Phú Đông - Tiền Giang)
Bến đò Bình Đại (thị trấn Bình Đại - huyện Bình Đại - Bến Tre)
4. Cửa Ba Lai - Bến đò Bến Thủ (ấp 2 - xã Thạnh Phước - huyện Bình Đại - Bến Tre)
Bến đò Thủ (ấp Xóm Trại - xã Bảo Thạnh - huyện Ba Tri - Bến Tre)
5. Cửa Hàm Luông - Bến đò Tiệm Tôm (thị trấn Tiệm Tôm - huyện Ba Tri - Bến Tre)
Bến đò Rạch Ngát (xã An Điền - huyện Thạnh Phú - Bến Tre)
Ăn trưa - huyện Thạnh Phú - Bến Tre
6. Cửa Cổ Chiên - Bến đò Bến Chổi (ấp An Thủy - xã An Thuận - huyện Thạnh Phú - Bến Tre)
Bến đò Thủ Sau (ấp Thủ Sau - xã Long Hòa - huyện Châu Thành - Trà Vinh)
7. Cửa Cung Hầu - Bến đò đi Mỹ Long (ấp Thủ Trước - xã Long Hòa - huyện Châu Thành - Trà Vinh)
Bến đò đi Long Hòa (thị trấn Mỹ Long - huyện Cầu Ngang - Trà Vinh)
8. Cửa Định An - Bến đò Định An (ấp Bến Chùa - thị trấn Định An - huyện Trà Cú - Trà Vinh)
Bến đò Rạch Tráng (ấp An Hưng - xã An Thạnh 3 - huyện Cù Lao Dung - Trà Vinh)
9. Cửa Ba Trắc (đã bị san lấp)
10. Cửa Trần Đề - Bến đò Rạch Tráng (ấp An Nghiệp - xã An Thạnh 3 - huyện Cù Lao Dung - TV)
Ăn tối Cần Thơ
• Chợ nổi Cái Răng - Châu Đốc – Tà Pạ - Trà Sư – Ngắm hoàng hôn Camphuchia – Về Châu Đốc - Khám phá Châu Đốc.
• Châu Đốc – Búng Bình Thiên – Tham quan và giao lưu – Châu Đốc – Về Sài Gòn – Hẹn off.

Chúc các bạn lựa chọn cho mình 1 cung đường đẹp.
Hình tham khảo: https://www.phuot.vn/threads/120840-Trà-Sư-trong-tôi-Một-nét-văn-hoá-Mùa-nước-nổi

Mình muốn đi phượt miền Tây vào cuối tháng 10 này. Nhưng thời gian eo hẹp, chỉ có 3 ngày cuối tuần, với lại không rành đường nữa :( Bạn có thể gợi ý cho mình lịch trình đi như thế nào để trải nghiệm hết cái đặc sắc của miền Tây được không (beer)

Mình dự định đi vào tuần sau nè bác.
Bác có thể gợi ý cho mình cung đường được không?
Em định đi vào chiều thứ 6 ngày 10/04.
Dự tính em đi cung đường như sau:
Tphcm => QL1 => TL 62 => TL 837 => TL 844 => Vườn Quốc Gia Tràm Chim => Hồng Ngự => Tân Châu => Phà Tân Châu => Chùa Bà => Châu Đốc.
• Châu Đốc => Rừng Tràm Trà Sư => TL 984 => Cửa khẩu Tịnh Biên.
Nhưng tới cửa khẩu Tịnh Biên thôi. Hoặc cửa khầu Long Bình Cũng được.
Em cũng dự định đi Chợ Gò chơi cho biết.
Em thì chưa đi xe máy cung này bao giờ. Các bác có thể tư vấn cho nên đi chỗ nào trước, chỗ nào sau. Đi như thế nào thì hợp lý.
Em đi chiều T6 hoặc khuya thứ 7. Chiều chủ nhật về.
Em khởi hành từ bình dương.
Thanks các bác.

Mình muốn đi phượt miền Tây vào cuối tháng 10 này. Nhưng thời gian eo hẹp, chỉ có 3 ngày cuối tuần, với lại không rành đường nữa :( Bạn có thể gợi ý cho mình lịch trình đi như thế nào để trải nghiệm hết cái đặc sắc của miền Tây được không (beer)

Nếu có quỹ thời gian là 3 ngày thì đi CT2 và khôgn qua Cần Thơ mà chạy thẳng về tphcm luôn.

Mình dự định đi vào tuần sau nè bác.
Bác có thể gợi ý cho mình cung đường được không?
Em định đi vào chiều thứ 6 ngày 10/04.
Dự tính em đi cung đường như sau:
Tphcm => QL1 => TL 62 => TL 837 => TL 844 => Vườn Quốc Gia Tràm Chim => Hồng Ngự => Tân Châu => Phà Tân Châu => Chùa Bà => Châu Đốc.
• Châu Đốc => Rừng Tràm Trà Sư => TL 984 => Cửa khẩu Tịnh Biên.
Nhưng tới cửa khẩu Tịnh Biên thôi. Hoặc cửa khầu Long Bình Cũng được.
Em cũng dự định đi Chợ Gò chơi cho biết.
Em thì chưa đi xe máy cung này bao giờ. Các bác có thể tư vấn cho nên đi chỗ nào trước, chỗ nào sau. Đi như thế nào thì hợp lý.
Em đi chiều T6 hoặc khuya thứ 7. Chiều chủ nhật về.
Em khởi hành từ bình dương.
Thanks các bác.

Bạn dự là đi mấy ngày.

Bạn ơi tư vấn giúp mình xem mình có 5 ngày ở Cần thơ( từ 12-16/11) thì ngoài chơi ở Cần Thơ rồi ( minh dự định khoảng 2 ngày 12-14/11 thì có đủ không) các này còn lại( từ chiều 14/11 đến trưa 16/11) nên đi đâu từ Cần thơ để kịp quay lại Cần thơ vào Trưa 16/11 để bay ra Hà Nội

Bạn ơi tư vấn giúp mình xem mình có 5 ngày ở Cần thơ( từ 12-16/11) thì ngoài chơi ở Cần Thơ rồi ( minh dự định khoảng 2 ngày 12-14/11 thì có đủ không) các này còn lại( từ chiều 14/11 đến trưa 16/11) nên đi đâu từ Cần thơ để kịp quay lại Cần thơ vào Trưa 16/11 để bay ra Hà Nội

Bạn đã đi đâu của miền tây rùi, có 2 hướng đi => 1 là đi hướng Cà Mau, 2 là đi hường An Giang.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back