What's new

ĐI Thái coi lễ hội Loy Krathong 5/11 -11/11

Tình hình là mình không có xế nên đành đi như vầy. Tìm bạn đồng hành đi cùng:

5/11 bay Vietjetair lúc 14:05, tham quan BKK,
6/11: Lang thang BK tối đi bus đến Chaingmai
7/11: Mua local tour (Golden Triangle) . Đây là nội dung tour: price 1250 THB = 815 000 vnd
 Pick up from Chiang Mai hotel 07:30
 Visit Mae Khajan hot springs
 Wat Rong Khun (White Temple)
 Visit Golden Triangle
 Boat trip on the Mekong to Laos Island (Đi tầu song Mekong và nhập cảnh vào Lào chơi mua quà ở chợ biện giới Lào)
 Lunch
 Visit border market at Mae Sai (Chợ biên giới Myanmar)
 Visit Yao hill tribe village
 Visit Akha hill tribe village
 Karen Long Neck Village (làng cổ dài)
 Back to Chiang Mai hotel around 20:00
8/11: Đi tham quan Chaingmai, tối mua vé tham gia lễ hội
9/11: Lang thang BK , tham quan các điểm khác
11/11: shopping, ra sân bay

Last edited:
huhu, ế show rồi bà ui, chưa ai tham gia nên đang rủ rê chị bạn. Tối ngày 6 gặp mình ăn chơi đập phá nha, bùn quá, có girl nào rảnh hông, tham gia cùng với

xin chào,
bọn mình cũng đang định đi Thái Lan vào dịp cuối năm, đi bằng đường bộ và khi ra bằng đường không.
Mình muốn hỏi bây giờ đi Thái người Việt có cần có visa du lịch không bạn nhỉ.
Mình đọc thông tin trên mạng nhưng không cụ thể lắm, nên hỏi người thực việc thực thì tốt hơn.
Rất mong nhận được câu trả lời.
Hân

xin chào,
bọn mình cũng đang định đi Thái Lan vào dịp cuối năm, đi bằng đường bộ và khi ra bằng đường không.
Mình đọc thông tin trên mạng nhưng không cụ thể lắm, nên hỏi người thực việc thực thì tốt hơn.
Hân
Theo e biết thì không phải làm visa đâu nhưng du lịch đường bộ sẽ phải kiểm tra khắt lắm bác à, mang nhiều nhiều money đi chẳng may nó mà bắt lại thì làm quả vé bay sang luôn :))), du lịch đường bộ hạn lưu trú là 15 ngày, hàng không là 30 ngày, và hàng không thì khá thoải mái. Em cũng không rõ thông tin cập nhật chuẩn không sợ nó lại thay đổi thôi! cái này bác nào mới làm quả đừong bộ về thì share cho anh em với. :)) cơ mà bác mà muốn đi hàng không thì cứ hú em, đảm bảo lấy đựoc giá rẻ cho các bác để các bác có thể thỏa chí tung hành :)) gụt nai !:gun:gun:gun:gun

xin chào,
Hân

À, đi đường bộ thì cần chứng minh tài chính, bữa trước có mấy đứa em đi thì tại cửa khẩu nó bắt người việt mình xòe ra 700usd mới cho qua. nên tụi nó gom lại, người cầm qua rồi thì đi cửa sau đưa lại cho người kế tiếp. Visa thì không, hộ chiếu có thời hạn trên 6 tháng là được rồi.

Bạn ơi, mình cũng là nữ, đang có 1 mình và cũng đang muốn đi chương trình gần giống bạn. Cho mình địa chỉ facebook, hoặc yahoo, hoặc skype để có gì mình trao đổi đồnh hành với nhau nhé. Tks bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back