What's new

[Hỏi đáp] Đồ Outdoor - nên mua hãng nào ??

Veryimportant

Phượt thủ
Chào anh em nhà Phươt.
Như anh em thấy đấy khi chinh phục một cung đường hay một nơi nào đấy thì các thiết bị phụ kiện trên người là rất quan trọng. Đặc biệt như quần áo, giày dép, balo, mũ nón...Nhưng trên thế giới hiện giờ có quá nhiều hãng sản xuất đồ outdoor khác nhau chưa kể loại hàng thập cẩm tạp nham nhưng Nổi bật nhất vẫn là TheNorthFace, Jack Wolfskin, Columbia, Keen,...mỗi hãng thì có ưu điểm khuyết điểm riêng, nhiều khi mình chỉ chọn mua mỗi đôi giày hay cái áo gió nhưng mình cũng rất băn khoăn khi đứng trước sự lựa chọn nên mua hãng nào cho phải. Anh em nào có rơi vào trường hợp như mình không cho tí ý kiến về vấn đề này ạ :D

LIMITED_TIME_ONLY_%E2%80%94_FREE_GROUND_SHIPPING_%E2%80%94_NO_MINIMUM_-_2014-10-09_16.54.19.png

Official_Keen_Site_Free_Shipping_%26_Returns_-_2014-10-09_16.55.49.png

Shop_Direct_for_Jackets%2C_Pants%2C_Shirts_%26_Shoes_Columbia_Sportswear_-_2014-10-09_16.54.42.png

Tốt nhất là nên tìm function của đồ nó có phù hợp với nhu cầu của mình ko hẵng mua, cái nữa là nên ra shop sờ sướng tay múc liền đỡ phải lăn tăn.

Vấn đề là giới hạn chi tiêu của bác như thế nào và bác định mua món gì? Áo, quần hay giầy?
Trong mấy thương hiệu mà bác vừa kể trên thì hầu hết đều ở mức tầm tầm thôi. Xếp theo thứ tự chất lượng vải cũng như sản phẩm thì có thể theo thứ tự từ cao đến thấp là Jack Wolfskin > TNF > Columbia, tất nhiên đây cũng chỉ là so sánh mang tính chất tương đối và tổng thể. Còn nói về quần áo outdoor thì cao cấp hẳn có mấy hãng Arcteryx, Mammut...
Thứ nữa là có những hãng họ chỉ tập trung vào 1 dòng sản phẩm thì có khi chất lượng dòng sản phẩm đấy lại tốt hơn mấy hãng trên. Ví dụ như giầy thì có Asolo, La Sportiva hay Salewa...
Chốt lại là quan trọng nhất vẫn là tiền :D

theo mình thì tùy từng loại sản phẩm; tốt nhất là nên mua trực tiếp tại cửa hàng
vì một khi đã có thương hệu rồi thì khỏi phải nói
trừ trường hợp hàng nhái thứ bao nhiêu bao nhiêu ạ :(

Vấn đề là tiền, cá nhân mình thì thích nhất là The North Face (vì dùng nhiều hàng này, hỹ khoe 1 tý là hàng chính hãng nhé nhưng chỉ lèo tèo vài món thôi) , sau đó là Jack Wolfskin ( đang xài 5 món của hãng này, thấy phê nhất là giầy @@)

Thật ra có rất nhiều hãng đồ outdoor trên thế giới. Các hãng đều có đủ loại, đủ kiểu, đủ giá tiền. Nhưng hầu hết là mắc. Tùy theo bác thấy giá nào hợp với mình thì chơi.
Ví dụ: giày các hãng lớn đều khoảng 200USD trở lên. có hãng 100 Usd. tùy lúc bác mua được hàng sale hay không.
Các chất liệu vải bây giờ các hãng đều như nhau, vì họ không tự sản xuất vải.
Cứ chọn hãng nào cũng được, tùy theo túi tiền.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back