What's new

[Cung TM] Lập team ở SG phượt núi Lubu ( Lâm đồng) vào trung tuần tháng 1/2015

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Cung đường này mình đã lên kế hoạch từ năm ngoái,nhưng vì nhiều lí do nên vẫn chưa " xách balo lên và đi" được.
Nay mình lập topic này để tuyển thành viên và chuẩn bị. Cung này vừa vượt rừng vừa trèo đồi lội suối nên khá phiêu mặc dù đã có nhóm đi trước. Các bạn nào có hứng thú thì để lại bình luận bên dưới nha.
Dự tính là khoảng đầu hoặc trung tuần của tháng 1/2015 sẽ xuất phát, thời gian đi là 2 ngày 1 đêm, chi phí khoảng 300-500k ( chưa tính xăng).
Với tiêu chí càng đông càng vui, nên mình lập topic sớm và chốt đoàn trể ( cuối tháng 12), mong nhận đc nhiều hưởng ứng từ các bạn.
P/S: anh HailuaSG nếu còn máu lửa muốn xử nốt cục đá thì tham gia với đàn em luôn nhá.

Re: Lập team ở SG phượt núi Lubu ( Lâm đồng) vào trung tuần tháng 1/2015

Mình rất thích thể loại leo trèo sìn lầy . Mong sẽ có nhóm ! Mình đặt 1 vé là xe ôm

Núi Lubu thuộc khu vực nào của Lâm Đồng vậy bạn? hình như ở Khu đèo Bảo Lộc phải ko bạn?
Bạn cho biết rõ hơn về lộ trình, cách thức di chuyển, ăn chơi nhe.

Mình sẽ theo dõi chuyến của bạn nha, xem ngày di như thế nào đã.

Núi Lubu thuộc khu vực nào của Lâm Đồng vậy bạn? hình như ở Khu đèo Bảo Lộc phải ko bạn?
Bạn cho biết rõ hơn về lộ trình, cách thức di chuyển, ăn chơi nhe.

núi Lubu thuộc huyện đam'ri tỉnh lâm đồng. Từ TP HCM chúng ta cứ đi thẳng ql 1, đến ngã 3 dầu giây thì rẽ vào ql 20 và đi thẳng tới thị trấn đamri. Từ đây chúng ta vào thị trấn tìm chỗ gửi xe rồi hỏi dân địa phuơng đường lên núi ( vì đã bị hoa sen mua lại hết dưới chân núi, nên ko thể tùy tiện đi được).
Phuơng tiện có thể đi xe máy ( xe wave mình đi hết 50k xăng từ TP -> Đamri) hoặc xe khách thành bưởi ( chưa cập nhật giá, dự tính là khoảng 200k/ lượt). Ngoài ra còn có xe bus từ dầu giây lên đà lạt, nhưng xe này mình chưa tìm hiểu lộ trình và giá.
sơ lược lộ trình là vậy, còn chi tiết hơn thì sẽ bàn lại sau khi đủ team.
https://www.phuot.vn/threads/121824-So-lo-núi-Lu-Bu-lên-xuống-mịt-mù-đường-lên-đỉnh
Đây là lộ trình trước của Anh HaiLuaSG, các bạn tham khảo thêm nhá, khu này còn hoang sơ lắm.

Một gạch ngồi hóng nha bạn chủ.

cho e gạch mềm phát, còn lâu nên đợi lúc đó công việc thế nào nữa, hề hề

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back