What's new

[Chia sẻ] Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

Mình thì thơ văn rất là tệ,chủ yếu post vài tấm ảnh đẹp cho anh em cùng chiêm ngưỡng thôi.
Ngày 1: sài gòn-vũng tàu
Dự định đi sớm sớm để còn lên núi Vinh chơi ai ngờ xà quần đến mãi 9h mới xuất phát,đành ra thẳng vũng tàu vậy
Đến 11h khát nước quá tấp vào nghỉ ngơi sẵn 2vc tự sướng phát
http://s1049.photobucket.com/user/quocle2309/media/Mobile Uploads/imagejpg1_zpsf74c4228.jpg.html
Khoảng 1h đến nơi nhận phòng 32 hạ long,cái view nhìn cũng được lắm nhưng mà cái phòng thì ủ ôi chán,thôi ráng ở 1 đêm.
Từ trên ks nhìn xuống nè

Tự sướng vài phát rồi ra chợ mua hải về mần cử tối thôi
Bao nhiêu đây mà chỉ có 500k thôi đấy,đừng nghỉ vũng tàu là nơi để chặc chém nhé,biết chổ mua cũng rẻ lắm đó

Re: Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

ăn tối xong 2vc đi dạo biển,chụp vài tấm ảnh gần resort lan rừng

lan rừng trên cao

đi dạo một hồi cũng hơn 10h rồ thôi về ngủ sớm mai con xuất phát đi phan thiết

Re: Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

vẫn cái tật thức khuya dậy trễ nên đến 8h mới xuất phát,không biết ăn gi nên rãnh rổi chạy ngược về ăn bánh canh Long Hương,ăn xong cũng hơn 9h mới tiếp tục di chuyển,đi đến long điền có hướng rẽ vào Lộc An chạy ngang cánh đồng xanh bát ngát 2vc quyết định dừng xe tự sướng vài phát

còn đây là cái câu gì ý mình củng ko nhớ tên nửa

Đường chạy từ Lộc An đến Bình Châu chay sướng lắm ạ,tuy chỉ xa hon QL1 vai chuc km nhưng đi lại khoẻ hơn nhiều
Ôi thấy biển rồi,biển hồ cóc thì phải

Khoảng 12h đến lagi đói bụng rồi 2vc tấp vô mua 2 hợp cơm roi ghé quán cf võng ăn xong rồi đánh 1 giấc
1h tiếp tục khởi hành đi kê gà,định ra đảo chụp vài tấm hình nhưng thấy bất tiện quá đành để sáng mai chạy ngược về kê gà.
Đây là một số tấm ảnh trên cung đường lagi-kê gà-phan thiết

Công nhận mình chạy như rùa ý 16h mới đến được mũi né nhận phòng 81a huỳnh thúc kháng(minh anh garden hotel) một khách sạn cực kỳ là tuyệt vời giá phòng chỉ có 300k/đêm,phòng mới đầy đủ tiện nghi và rất sạch sẽ lại còn cho mình sử dụng nhà bếp miển phí nửa chứ,và các thứ như mì gói,hột gà,trái cây,cafe,nước suối,trà...đều để sẳn ở bếp thoải mái mà sử dụng,rất tuyệt vời đúng không ạ,ở khách sạn còn có một chú chó becgie tên Nâu cực kỳ là thông minh và đáng yêu,lần đầu mình bước vào ks thì nó sủa quá trời nhưng chỉ sủa một lần duy nhất,những lần sau mình ra vào chỉ chạy lại mình hửi hửi rồi bỏ đi,thấy chú cún dể thương quá lấy thức ăn cho nó ăn,cái gì cũng ăn hột gà cũng ăn,bánh mì cũng ăn,mà cũng chính vì một ks quá tuyệt vời và chú chó quá đáng yêu mà mình mới hối tiếc là vì mình mãi mê chụp cảnh mà quên mất chụp lại khách sạn và chú chó đẹp trai đó để chia sẽ với ae,nhưng không sao chắc chắn mình sẽ quay trở lại đó.
Nhận phòng xong là làm liền 2 gói mì với trứng miển phí liền hehe(cây xúc xích là mình mua đấy nhé,không có free đâu:))))

Ăn xong 2vc nằm nghỉ chút rồi việc đầu tiên nghỉ đến là mua hải sản cho bửa tối(2 vc đều mê hải sản mà hehe)
Nghi ngơi xong hai dứa chạy xuong KDL gành ngay bãi biển bán hải sản cực rẻ 2kg ghẹ 240k,1kg tôm hùm 200k(hen xui nhé hehe,tôm hùm không có giá đó đâu,biết lựa thì ăn dc không thì bỏ hết đó)

Mình lựa tôm hùm kỉ lắm mà vẩn dính 1 con,thôi kệ 3 con ăn đc 2 con cũng mừng rồi

Ngày thứ 3
Theo mình biết cung đường ra Bàu Trắng có rất nhiều cảnh đẹp và quyết định dậy sớm ra đó chụp hình

Đây con ngựa sắc của mình đây,đến giờ mới cho em nó tấm hình

Hy sinh vì nghệ thực luôn,nằm lên vườn hoa luôn

Và đây là mình trông tư thế phải nói rất là thấy gốm vậy mà bà xã lai chụp

eo ôi đáng yêu chưa kìa

anh ơi đằng kia có vàng kìa lại lụm mau:))

cảnh đẹp quá,bấm phát pano

Biển và em chọn ai đây

chạy một hồi lên cái dốc khá cao,quay lại thì thiên đường là đây

Đi một hồi thấy trời nắng khá gắt và hinh như đã bị say nắng,đúng là nắng miền trung khủng khiếp thật,hen là mình chưa ra phan rang,nếu ko la chắc chịu không nổi.Quay về nghỉ ngơi mệt quá cũng không muốn ra ngoài ăn,nấu mì ăn tạm vậy xong rồi đánh một giấc đến chiều,chiều ngủ dậy ra làm 2 tô hủ tíu gõ 30k ăn bể bụng luôn,xong chạy ngược về phan thiết ăn vài món đặc sản xong rồi chạy vòng vòng tp phan thiết,ở phan thiết thì cũng giống như sài gòn không co gì đặc sắc nên mình cũng không chụp hình.Dạo xong về ngủ,lúc từ phan thiết về mũi né đường bị hư đèn hay sao ý,cái khúc gần See Links City không thấy đường mà chạy luôn,mốt rút kinh nghiệm không di chuyển buổi tối nửa.
Ngày 4
Dự định ngày về mới ra kê gă cho thuận đường nhưng sợ mất nhiều thời gian nên quyết định ra kê gà luôn
Sáng 2vc dậy sớm ra làng chài Mũi Né mua hải sản,mua xong về nhét tủ lạnh xong bắn thẳng ra kê gà,chạy đi chạy về cũng hết 100km,đúng rãnh luôn :)))
Vài tấm ảnh ở kê gà đây ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back