What's new

[Thailand] _ Tìm nam nữ lập nhóm phượt dịp lễ 30/4/2015

Hi các bạn,

Mình là Trịnh Thu Thủy (www.facebook.com/trinhthuthuy), mình ở quận Hoàn Kiếm, Hà Nội, mình đang có dự định đi du lịch Thái Lan theo kiểu tự túc, trải nghiệm, khám phá và dạng phượt, vào dịp nghỉ lễ 30/4, 1/5 năm 2015. Thời gian đi có thể là tối 28/4 đến 3/5 hoặc tối 29/4 đến 3/5. Mình muốn lập nhóm có cả nam và nữ, chắc nhóm nhỏ khoảng 6 - 8 người thôi, ưu tiên đang sinh sống tại Hà Nội để dễ dàng cho việc trao đổi, làm quen, tìm hiểu nhau và offline trước đó, cho chuyến đi có ý nghĩa và giá trị.

Từ nay đến đó cũng còn hơn 6 tháng nữa, tuy là khá xa cho các bạn sắp xếp và lên kế hoạch cũng như có nhiều bạn còn chưa biết có được nghỉ không. Tuy nhiên nếu bạn nào nhìn lịch thì có thể thu xếp được từ nay. Bên cạnh đó, tầm này có nhiều hãng đang kích cầu khuyến mại đặt vé máy bay được thấp, mình mới tham khảo AirAsia đang bán giá rẻ chấp nhận được, đang săn xem ThaiAirway có được không...

Nhìn trước về lịch:
- Ngày 30/4 và 1/5 là thứ 5 và thứ 6
- Ngày 2/5 và 3/5 thì là thứ 7 và CN được nghỉ rồi

Vậy chúng ta để dành phép hoặc lập kế hoạch trước và xin nghỉ làm từ 28/4 hoặc 29/4. Có nghĩa là bạn nào đi làm mà bị nghỉ bí quá, thì chỉ cần xin nghỉ phép thêm 1 - 1,5 ngày thôi, mình nghĩ có lẽ không quá nghiêm ngặt và khó khăn quá chứ?

Mình lập topic này để tìm kiếm và kết giao nhóm dần nếu ai có chung ý tưởng như mình. Sau đó, chúng ta cùng ngồi lại thảo luận lên phương án ăn, ngủ, nghỉ, chơi cũng như vẽ ra các cung đường, các điểm sẽ đi (tham khảo từ các topic khác và những người đã đi chia sẻ lại) để cùng đặt vé máy bay, khách sạn, điểm du lịch.

Cảm ơn và mong có người chung tư tưởng....;);)

Last edited:
Mình tìm người cùng ý tưởng ở đây đã, rồi lập nhón trao đổi sau, chứ với mình nhiều khi facebook.... là 1 thứ tạp hóa cần phải phân loại :)

Hi các bạn,

Mình là Trịnh Thu Thủy (www.facebook.com/trinhthuthuy), mình ở quận Hoàn Kiếm, Hà Nội, mình đang có dự định đi du lịch Thái Lan theo kiểu tự túc, trải nghiệm, khám phá và dạng phượt, vào dịp nghỉ lễ 30/4, 1/5 năm 2015. Thời gian đi có thể là tối 28/4 đến 3/5 hoặc tối 29/4 đến 3/5. Mình muốn lập nhóm có cả nam và nữ, chắc nhóm nhỏ khoảng 6 - 8 người thôi.

Từ nay đến đó cũng còn hơn 6 tháng nữa, tuy là khá xa cho các bạn sắp xếp và lên kế hoạch cũng như có nhiều bạn còn chưa biết có được nghỉ không. Tuy nhiên nếu bạn nào nhìn lịch thì có thể thu xếp được từ nay. Bên cạnh đó, tầm này có nhiều hãng đang kích cầu khuyến mại đặt vé máy bay được thấp, mình mới tham khảo AirAsia đang bán giá rẻ chấp nhận được, đang săn xem ThaiAirway có được không...

Nhìn trước về lịch:
- Ngày 30/4 và 1/5 là thứ 5 và thứ 6
- Ngày 2/5 và 3/5 thì là thứ 7 và CN được nghỉ rồi

Vậy chúng ta để dành phép hoặc lập kế hoạch trước và xin nghỉ làm từ 28/4 hoặc 29/4. Có nghĩa là bạn nào đi làm mà bị nghỉ bí quá, thì chỉ cần xin nghỉ phép thêm 1 - 1,5 ngày thôi, mình nghĩ có lẽ không quá nghiêm ngặt và khó khăn quá chứ?

Mình lập topic này để tìm kiếm và kết giao nhóm dần nếu ai có chung ý tưởng như mình. Sau đó, chúng ta cùng ngồi lại thảo luận lên phương án ăn, ngủ, nghỉ, chơi cũng như vẽ ra các cung đường, các điểm sẽ đi (tham khảo từ các topic khác và những người đã đi chia sẻ lại) để cùng đặt vé máy bay, khách sạn, điểm du lịch.

Cảm ơn và mong có người chung tư tưởng....;);)
chào bạn.mình cũng định đi ngay lễ luôn.có gì mình đi chung bên mình 2-3 người..có gì bạn inbox cho minh nhé.nếu gia vé máy bay rẽ mình mua luôn.MÌNH Ở SÀI GÒN NHÉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back