What's new

[Hỏi đáp] Phượt cam bỏ đĩa

augustran

Phượt thủ
tình hình là em hủy kế hoạch đi đồng nai mà đang nhắm đi capuchia. các bác cho em hỏi mình qa campuchia thi có dc mang xe qa đó ko. em đang tính là đi xe đạp hoặc đi xe máy với gấu. rồi qa đó thì mình đi đâu dc. các bác có kinh nghiệm rồi thì cho em xin với. em dự định là đi 3 ngày. đợt 20-11 này em dc nghỉ ở trường ấy mà. xin cảm ơn các bác trước

Theo thông tin mình nhận được từ đứa bạn mới đi Cam về thì hiện nay tình hình chính trị chính em bên đó khá bất ôn nên mình khuyên là hạn chế qua cam. Còn chuyện mang xe qua thì hình như phải mang xe chính chủ nó mới cho qua, xe đạp thì hình như vô tư chỉ phải cho nó vài $ là qua được thì phải.

Bác cho em hỏi ké với :D
- Nếu em đi Cam qua khẩu Mộc Bài thì thủ tục xuất cảnh có cần đóng phí gì không?
- Với lại em đi bộ qua thì bên Cam có bus ngay tại khẩu về PP không ạ? Hay phải đi xe từ SG qua tới PP :(

Bác cho em hỏi ké với :D
- Nếu em đi Cam qua khẩu Mộc Bài thì thủ tục xuất cảnh có cần đóng phí gì không?
- Với lại em đi bộ qua thì bên Cam có bus ngay tại khẩu về PP không ạ? Hay phải đi xe từ SG qua tới PP :(

Thủ tục rất đơn giản, phí chính thức thì không có, còn khoản khác mình không biết. Qua bên cửa khẩu Cam không có tuyến xe buýt, bạn có thể bắt xe chạy tuyến TPHCM đi qua. Không thì bạn mua vé ở TPHCM, rồi nói nó đón bạn ở Tay Ninh, nhà xe làm hết các thủ tục HQ cho bạn.

Last edited:
Em thấy bảo qua Cam đẹp lắm, em cũng đinh đi và đi oto thôi sợ đi xe đạp sang đó có khi bán cả xe mà về mất

Em thấy bảo qua Cam đẹp lắm, em cũng đinh đi và đi oto thôi sợ đi xe đạp sang đó có khi bán cả xe mà về mất

Đi bằng xe khách đi bạn, mình thấy đi tour này hay: TPHCM ->Siem Riep ->Phnom penh ->Sihanoukville ->Hà Tiên ->TPHCM. Kinh phí khoảng 3 triệu là đủ rồi.

qua thoải mái, chẳng tốn xu nào, nó có đòi thì bên cửa Cam thôi, 20k, nếu xấu trai thì lỳ mặt ra k đưa cũng dc, đến cửa khẩu đầy ô tô đi Phnom Penh.
Chẳng có bất ổn gì cả. Vô tư đi.

Đi bằng xe khách đi bạn, mình thấy đi tour này hay: TPHCM ->Siem Riep ->Phnom penh ->Sihanoukville ->Hà Tiên ->TPHCM. Kinh phí khoảng 3 triệu là đủ rồi.

em bị lỗi trình duyệt, thấy comment bác ghi thiếu số 3, tưởng là 1 triệu Ok. Nhưng dạo này fong trào đòi đất ở Campuchia hình như đang lên cao. Sang đó có khi bọn đấy nó thịt mình mất

em bị lỗi trình duyệt, thấy comment bác ghi thiếu số 3, tưởng là 1 triệu Ok. Nhưng dạo này fong trào đòi đất ở Campuchia hình như đang lên cao. Sang đó có khi bọn đấy nó thịt mình mất
1triệu thì bạn chỉ đi được tới Phnom penh thôi, lúc trước mình đi 2 ngày 1 đêm tổng chi phí là 1,2triệu. Giá vé 1 chiều ~180k, ăn uống ~25k/1 bữa, ở ~3usd/ngày, cà phê ~5K/ly, tuk tuk ~2usd/chặng.

1triệu thì bạn chỉ đi được tới Phnom penh thôi, lúc trước mình đi 2 ngày 1 đêm tổng chi phí là 1,2triệu. Giá vé 1 chiều ~180k, ăn uống ~25k/1 bữa, ở ~3usd/ngày, cà phê ~5K/ly, tuk tuk ~2usd/chặng.

Phải rồi đấy, 2 triệu là chơi tẹt, xuống biển Sihanouk mà chơi, Phnom Pênh chả có gì.
Đòi đất đâu mà đòi đất, toàn nghe tin đồn, sợ thì các bác cứ nói em người Singapore hay Tàu, chẳng ai phân biệt dc, nếu như đẹp trai.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,108
Latest member
dhungld
Back