What's new

[Hỏi đáp] cần chuẩn bị những gì khi đi phượt ven biển

hoangtinle

Phượt tử
mới đây nhất mình có đi oto qua vùng long hải lên bình châu thấy đường ven biển đầy cát, phong cảnh rất đẹp nên muốn làm 1 chuyến phượt.
mong anh em ai đã phượt ven biển rồi chỉ giáo dùm nên mang theo những gì?
đa tạ (beer)

mục đích bác đi là gì,bác đi bằng phương tiện gì ạ,nếu xe máy thì em còn biết mà chia sẻ,chứ bác đi oto thì cứ chơi cái lều có phần chống cao lên và đồ đạc cá nhân theo là ok ạ,còn xe máy bác cần lều túi ngủ,cần câu biển nếu bác thích mới lạ,1 con dao,1 ít đồ hộp,1 vài cây lạp xưởng hay xúc xích,thêm ít hải sản mua từ ghe cá cho rẻ bác ạ,1 miếng giấy bạc,1 vài hũ gia vị nhỏ lẻ đem theo ạ,rồi 1 ít cafe pha sẵn ạ,vài gói mì gói,ít đồ ăn vặt ạ,sáng đến chiều bác cứ tha hồ tắm biển đồ đạc cứ có người trông là ok,ăn uống thì sáng tha hồ nha bác,mua cũng được mà nấu càng tốt :) tối thì kiếm chỗ khô ráo giăng lều đốt nhóm lửa,tốt nhất là trên mấy bờ kè chắn sóng ạ :) nướng đồ hộp,xúc xích,lạp xưởng,cá bác mua làm sạch rồi thì quấn giấy bạc,thêm tương ớt tương cà tí nước tương bột ngọt vào quấn lại vứt vào than tầm 15 20ph cho chín,rồi bác cứ thế mà câu cá,được con nào xiên que nướng con đó bác ạ,nhưng ngoài biển cần giữ ấm kĩ nha bác,hơi nước lên khá lạnh và dễ bệnh bác ạ dầu và vớ nên mang :) chúc bác có chuyến đi vui vẻ ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back