What's new

[Hỏi đáp] Tình hình đường sá đèo Đại Ninh và Ngoạn Mục ?

KoPan

Phượt quái
Các bác nào gần đây có đi qua 2 con đèo này cập nhập hộ mình tình hình đường sá với ạ :)
Lâu lắm rùi ko way lại 2 con đèo này, ko biết dg` ở Ngoạn Mục đã sửa và xong hết chưa nhỉ ?(c)

Cùng câu hỏi trên, đợt t6 , t7 năm ngoái đèo Ngoạn Mục đang sửa banh xác, 1 năm rưỡi rồi không biết em nó giờ ra sao ?

Năm ngoái thì kinh lắm bbone :D, mình có tham khảo bên otosg thì gần nhất là t7 vừa rùi chỉ còn khoảng và km đang sửa thui, ko bít h ra sao rùi :)

Năm ngoái thì kinh lắm bbone :D, mình có tham khảo bên otosg thì gần nhất là t7 vừa rùi chỉ còn khoảng và km đang sửa thui, ko bít h ra sao rùi :)
Tết Tây này đi lại đèo Ngoạn Mục, từ Bình Tiên lên Đà Lạt, hy vọng em nó dễ dễ đi 1 chút. KoPan kì rồi đi dng nào?

Tình hình là do đoạn đường QL1 wa Bình Thuận lại đào và cào lên làm, xấu kinh khủng khiếp nên mình né Đại Ninh, đi Gia Bắc về rùi :D, ko cập nhập dg` xá cho bà con dc :v
Cạch luôn đoạn QL1 wa Bình Thuận, Ninh Thuận :))))

Ngoạn Mục mới đi Tháng 12.
Ít xe, đường đẹp, cảnh bình thường, ôm cua sướng !!! :))

Bác nào cập nhật tiếp đèo Đại Ninh đi.

Để mình tự cập nhập lun, mới đi cách đây 2 tuần nè
Đại Ninh xuống cấp kinh khủng, rất nhiều đoạn sạt lở nhưng chưa khắc phục, đường lõm cả hố, đang ôm cua ko để ý là lọt cái rụp liền. 2 đoạn chân đèo (phía Bình Thuận và Di Linh) cũng vậy, hố, ổ, đường nhựa hỏng rất nhiều, chạy rất dằn, phá xe và né ổ liên tục
Mình đánh giá Đại Ninh chả khác nào Bảo Lộc trước kia, đường rất xấu, cảnh cũng bt, chỉ đẹp khi ở trên đỉnh. Bác nào thix khám phá ko ngại khổ thì đi tốt. Còn mình sẽ ko way lại đèo này lần nào nữa, đi Gia Bắc tuy nhìu đá bi nhưng đường đẹp và ôm cua thix hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back