What's new

[Hỏi đáp] Dùng tay ga phượt hcm-Đà Lạt ổn ko

Ab10

Phượt tử
như tít, em sắp đi Đà lạt với bọn bạn, mà đi bằng xe máy, em định lấy chiếc ab 2010 đi, có hại xe ko các bác, đèo lên dalat có khó đi ko, ab2010 leo nổi ko, xăng xe em ko quan tâm:D

AB leo tốt, đi phượt thì kiểu gì cũng hại xe, ko ít thì nhiều, vì hoạt động liên tục, đường dài, chất lượng dg` VN xấu khủng
Còn đèo thì chiến tốt, lên DL có khá nhiều dg` để đi

Chạy ẩu thì xe khách ở đâu cũng có hết bác, đi QL1 rất nhiều xe khách, xe tải, xe ben chảy ẩu :D
Bạn thix đi cung dg` đẹp, vắng xe thì đi đèo Gia Bắc/Ngoạn Mục/Khánh Vĩnh ấy

leo đèo dốc thì xe ga là số một đấy, vì nó sản xuất ra với mục đích là vượt những con phố dốc, góc cua hẹp, ngắn của ý, nhưng đấy là đường lát đá, gạch, nên gầm nó thấp cũng chẳng sao, còn đèo mà ổ voi ổ gà ổ các thể loại, đất đá suối sông thì chết chắc.

Bạn đi theo 759 đến La Ngà rồi từ đó theo Lộc Bắc đi Bao Lộc, đường tốt, vắng xe...đi Dalat xe ga đi bình thường nhé, hơi tốn xăng chút

AB 2010 thì vô tư con gà mái :) Tết tây vừa rồi mình mới đi 2ng con Skydrive của Suzu, xe ga đi ĐL thì ko phải lăn tăn nhiều, đèo Chuối & Bảo Lộc ko dốc, chỉ hơi quanh co xíu thôi.

leo đèo dốc thì xe ga là số một đấy, vì nó sản xuất ra với mục đích là vượt những con phố dốc, góc cua hẹp, ngắn của ý, nhưng đấy là đường lát đá, gạch, nên gầm nó thấp cũng chẳng sao, còn đèo mà ổ voi ổ gà ổ các thể loại, đất đá suối sông thì chết chắc.

Lần đầu tiên thấy có ng` nói tay ga leo đèo dốc là số 1 =)))
Mời bạn mang tay ga ra những cung đèo Tây, Đông Bắc xem có ăn thua gì với xe tay côn ko :p, chưa kể khả năng ôm cua của tay ga là kém hơn xe côn/xe số nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,498
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back