What's new

Bangkok – Đi tìm “của lạ”

Bà xã muốn cho con bé nhà mình xuất ngoại lần đầu trước 2 tuổi (hihi … tiết kiệm tiền vé máy bay). Vậy thì chỉ đi gần gần như Singapore hay Bangkok được thôi. Cuối cùng bạn Jetstar “ép” gia đình mình phải đi Bangkok bằng cách khuyến mãi 1 chiều 0 đồng.
Chưa lần nào đến Bangkok mà được thảnh thơi thoải mái. Lúc thì lo lắng việc họp hành, báo cáo khi thì bận rộn tổ chức cho khách hàng du lịch tham quan … Lần này nhất quyết chỉ đi nghĩ ngơi không Hoàng cung, không Chùa chiền, không Siam Paragon …
Suy nghĩ là vậy nhưng Bangkok không có biển, nằm KS suốt cũng không được. Chắc phải tìm cái gì mới lạ đối với mình để thêm vào mục tiêu của chuyến đi. Cuối cùng tìm được gợi ý từ anh chàng Mark Wiens, 1 blogger chuyên viết về ẩm thực Thái Lan, đặc biệt là ẩm thực đường phố (streetfood).
Các mục tiêu chính:
- Quán P’Aor với món Tom Yum Goong số 1 BKK
- Quán Pad Thai Thip Samai với món Pad Thai (hủ tiếu xào) số 1 BKK
- Quán Som Tam Nua với món Som Tam (gỏi đu đủ) số 1 BKK
- Phố ẩm thực soi 38 Sukhuvit
Với tinh thần trên đêm đầu tiên gia đình mình chọn Bangkok City Hotel trên đường Phetchaburi như giới thiệu của nhiều bạn trên phuot.vn vì gần với 2 quán đầu.
Xuống máy bay, nhập cảnh, lấy hành lý ghé Magic Food tầng 1 ăn trưa 2 vợ chồng hết 200B. Đón taxi về KS hết 385B và vé highway 70B. Cũng kẹt xe khoảng 20p đoạn gần đến KS. Tranh thủ chụp 1 tấm con đường Phetchaburi lúc hoàng hôn từ tầng 18.

Cám ơn các bác ở phuot.vn về thông tin KS Bangkok City Hotel. Đúng là 1 KS “ngon” và hài hòa được nhiều mặt ở tầm giá 1,200 THB (~800,000VND). Nhân viên thân thiện, phòng ốc tiêu chuẩn có bồn tắm, vị trí gần trạm BTS Ratchathewi (~500m), gần chợ và 7/11, ăn sáng tuy không nhiều món nhưng đồ ăn chuẩn bị tươm tất. KS cũng có 1 hồ bơi nhỏ, không đẹp nên không thấy ai tắm.
Bé nhà mình thích nước nên có vẻ kết cái bồn tắm nhất

Tiết mục đầu tiên là đón taxi đến quán Pad Thai số 1 BKK. Chi phí taxi giao động 80-100THB / chiều nếu đi meter. Quán có tên là Pad Thai Thip Samai (còn gọi là Pad Thai Pratu Pi). Toàn bộ bếp được đặt trên lề đường trước quán. Đứng xem đầu bếp chế biến cũng khá thú vị.

Lúc nhà mình đến quán đông nên phải chờ vài phút mới có chổ ngồi.

Thực đơn chủ yếu là Pad Thai gồm 2 loại, loại bình thường và loại bọc trứng. Giá giao động khoảng 60-80 THB/dĩa.

Khách quan thì cũng không thấy xuất xắc lắm.

@KhoLM, nhtphong: KS rất ổn so với mức giá.
@Shayne: Hihi nét là nhờ photoshop. Mình chụp bằng D7000 - lens kit & iPhone.

@KhoLM, nhtphong: KS rất ổn so với mức giá.
@Shayne: Hihi nét là nhờ photoshop. Mình chụp bằng D7000 - lens kit & iPhone.

D7000 với Kit thì quá ổn cho du lịch.
Nhưng trình của thớt cũng quá ổn nếu ko cũng ko dc ảnh đẹp như vậy ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back