What's new

[Hỏi đáp] Miếng dán phản quang

tisina

Phượt thủ
Chào các bác,
Em đang tìm mua miếng dán phản quang - loại có thể dán được để dán lên xe máy và mũ hoặc áo để đi ban đêm cho dễ nhận ra nhau.

Em tìm ở Yết Kiêu (Hà Nội) - thì họ chỉ có loại băng phản quang cả sợi dài, nhưng bất tiện nhất là phải khâu vào áo hoặc vải thì mới được. Do nhu cầu sử dụng không thường xuyên - chỉ khi nào đi mới cần dùng, và mua nhỏ lẻ cho đoàn không nhiều người, nên em tìm loại có thể dán dính được cho tiện.

Mong các bác chỉ giúp nên tìm mua ở đâu có thể có, hoặc phải làm thế nào.

Cảm ơn các bác nhiều!

PS: bí quá em đang nghĩ đến tình huống vẫn dùng dây băng phản quang nói trên, cắt thành miếng nhỏ theo yêu cầu rồi dùng băng dính hai mặt để dính :(

Mua đề can phản quang ý, Phố Huế đầy, bọn dán xe máy nó đứng ra cả đường lôi bạn vào đấy...
Đi qua lối rẽ vào Chợi Giời tí thôi...

Mình không ở HN nhưng mình nghĩ tất cả các chổ dán xe đều chắc chắn có miếng dán phản quang :D nếu chơi sang hơn bạn lại mấy chỗ chế tem xe đặt hình dáng, kích thước theo ý muốn của minh

P/s: nên sử dụng loại có đổ keo trên mặt sẽ bền hơn loại bình thường

chuyện nhỏ như con thỏ,hehe,e xin chỉ cho bác ra 15 tuệ tĩnh,chuyên làm mấy cái món phản quang này,bác thích thiết kế kiểu gì cũng có,ra phố huế nó chém cho thì chết đắt

Cảm ơn các bác đã chỉ giúp.
Về cái đề can phản quang, em đã từng mua 1 thử miếng ở góc Thái Phiên gần phố Huế (bề dài tầm 1m vì nó bán theo mét dài,- rộng chừng 10cm) để về cắt nhỏ và dán thử. Tuy nhiên, đánh giá cá nhân em là nó phản xạ kém. Không được rõ như miếng phản quang dán trên áo của những người làm đêm (công nhân, công an...)

Thế nên em mới hỏi cẩn thận các bác, để xem bác nào đã dùng và có đánh giá rồi thì cho em xin địa chỉ cụ thể.

Em thì mua hẳn cái áo khoác bảo hộ lao động. 50K / 1 cái, nó may hẳn vào áo lưới (áo lưới màu cam) chứ không phải "dán". Còn cần phản quang mạnh hơn nữa thì có "dây đai", cũng quấn 1 vòng quanh bụng + 2 chéo vài, tầm 70K.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back