What's new

[Tổng hợp] Hỏi đáp và tư vấn thông tin du lịch Đà Lạt (Năm 2015)

onlydalat

Phượt quái
Đà Lạt đã không còn lạ lẫm gì với thành viên Phượt nhưng cũng còn nhiều bạn cần thêm thông tin cho chuyến đi du lịch Đà Lạt thêm trọn vẹn, vì thế bước sang năm mới 2015 Onlydalat mở topic này để các bạn hỏi đáp, tư vấn và chia sẻ các thông tin về du lịch Đà Lạt. Các thông tin riêng lẻ hỏi về du lịch Đà Lạt do các bạn mở topic mới sẽ được chuyển về đây hoặc xóa đi cho tiện theo dõi. Chúc một năm mới 2015 thành công với nhiều chuyến đi và khám phá mới.

Hoa anh Đào đà Lạt hiện tại đang ôm nụ, có một vài bông trái mùa đã nở nhưng chưa phải là thời điểm nở rộ, có lẽ gần tết âm lịch, khi nào nở rộ mình sẽ thông báo trên đây cho các bạn biết.

Mình sắp có một chuyến đi Đà Lạt khoảng 3-4 ngày, 2 người nữ, địa điểm tham quan là những điểm xung quanh thành phố, và xa hơn một chút là Thung lũng Suối Vàng. Mình dự định sẽ đi thêm Làng Cù Lần và Ma Rừng Lữ Quán. Mọi người cho mình ý kiến là có nên đi Làng Cù Lần không, vì đây là lần đầu tiên mình đi phượt, và cũng có ít kinh nghiệm. Với mọi người chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mình. Cám ơn.

Anh Only Dalat cho em hỏi, Thuê xe máy ở Đà Lạt thì ở đâu chất lượng và giá phải chăng??
Khách sạn thì anh biết chỗ nào gần chợ., view đẹp, bửa trước em đi thấy mấy nhà nghỉ trên đường dẫn từ bến xe Đà Lạt lại phía Hồ Xuân Hương khúc dốc xuống nhưng không rõ giá cả thế nào.
Em cảm ơn anh trước nha. Anh trả lời cho em sớm nha hoặc cho em xin số điện thoại hoặc facebook của anh với, thứ 5 này em có mặt ở Đà Lạt rồi

Ma rừng Lữ quán và Làng Cù lần cũng khá xa thành phố, với những điểm như thế mà 2 bạn đi thì cũng hơi mệt, chỗ đó theo mình nghĩ đi nhóm bạn sẽ vui hơn, ở đó rộng và thiên về thiên nhiên hoang dã, 2 bạn có thể ghé Đường Hầm Đất Sét gần Hồ Tuyền Lâm, đây là điểm mới cũng đẹp, có điều giá vé hơi cao và ngoài ra nếu là 2 bạn nữ mình nghĩ trên đường đi Thung Lũng Vàng nên ghé làng hoa Vạn Thành cũng hay. Thấy vườn hoa nào nở đẹp thì ghé vô xin tham quan và chụp hình.

Xe máy Đà Lạt rất dễ thuê, giá cũng rẻ và không mắc hơn nhau nhiều dao động từ 80-120K/ngày tự đổ xăng. Phía cổng chợ Đà Lạt có đến 4, 5 điểm cho thuê hoặc khi ghé KS nhờ họ gọi giúp, và nhớ yêu cầu loại xe sẽ có giá phù hợp từng loại (xe tay ga hay xe số...) Về nhà nghỉ khách sạn thì dịp này không phải mùa cao điểm, KS nhà nghỉ nhỏ giá dao động từ 150K - 250K cũng nhiều ở các đường Bùi Thị Xuân, Phan Bội Châu, Nam Kỳ Khởi Nghĩa... khu gần Trung tâm, mình nghĩ chẳng cần phải đặt trước, bạn cứ nói nhà xe đưa về trung tâm sau đó đi lang thang một chút chọn KS và xem phòng thỏa thuận. Dịp Lễ tết thì mới đặt trước cho an tâm.

Còn gần tháng nữa mới Tết vậy mà mấy ngày nay đặt phòng KS khó quá. Các khách sạn 1, 2 sao thì đều hết phòng hoặc còn phòng nhưng hét giá quá cao, gấp 3, 4 lần ngày thường. Các nhà nghỉ bình dân giá hàng ngày chỉ tầm trên dưới 100k, giờ này cũng hét lên tới 400k, 500k.
Kiểu này chắc Tết lên đó ngủ dorm cho rẻ.

Cho mình hỏi khoảng 15/1 Âm lịch thì giá phòng và giá xe đã trở lại bình thường chưa vậy các bạn????Lúc đó khách du lịch còn đông ko? Mình thích sự yên tỉnh.... hihi

15/1 Âm lịch vẫn còn là dịp cao điểm của lễ tết bạn nhé, nếu thích sự yên tĩnh thì không nên đi dịp này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back