What's new

Phượt Châu Âu mùa thu tháng 7,8 từ Hà Nội

Đọc trên Phượt thấy nhiều bạn muốn đi Châu Âu mùa thu từ Hà Nội, nên mình thành lập topic này để tạo nhóm đi. Mình là nữ sinh năm 85 sống tại Hà Nội. Em trai mình sống bên Châu Âu, nên nhờ e mình tư vấn và hỗ trợ book vé máy bay giá rẻ. Sau khi nghiên cứu giá vé máy bay, lịch trình sẽ như sau:

Dự kiến thời gian đi: 15 ngày, 03 - 04 quốc gia. Chi phí dự kiến: 70 - 75 triệu

Hanoi – Paris: 776 AUD
Rome – Hanoi: 840 AUD
Frankfurt – Hanoi : 900 AUD : direct
Paris – Venice : 30 euro.
Venice – Rome : Train 50 euro
Paris – Barcelona : 30 euro
Barcelona – Venice : 64 euro
Paris – Rome : 40 euro
Venice – Milan : bus : 40 euro
Version 1 : Hanoi – Paris – Barcelona – Venice – Rome – Hanoi
Version 2 : Hanoi – Paris – Rome – Venice (Florence) – Milan – Frankfut - Hanoi
>> Total transport fees : Around 1600 AUD + 150 euro = 35 mil VND
Other fees (food, hostel, tickets ...) : Less than 100 euro/day: 2 weeks = 40 mil VND

Đây là lịch trình dự kiến, sau khi chốt được đoàn đi, sẽ lên kế hoạch chi tiết. Mình chưa đi CA bao giờ, nên mong tìm kiếm các bạn cùng sở thích - cùng quyết tâm đi, hoặc đi rồi muốn đi lại càng tốt. Các bạn để lại email, hoặc fb, mình tạo group để liên lạc nhé!

Many thanks

Hi bạn, mình cũng có plan đi CA tháng 7, 8 năm nay nhưng k có nhiều thời gian nên mình chỉ đi đc Pháp và Ý, ớ Pháp thì mình ở nhà anh chị còn sang Ý thì đi 1 mình, mình có thể join đoàn của bạn lúc ở Ý được k?

Cho tôi đặt cục gạch nhé. Tôi chủ yếu muốn đi Pháp và Ý vào khoảng giữa tháng 7 trở đi nên thích ver.1 của bạn hơn. Emai của tôi là [email protected]. Có thông tin gì thì email cho tôi với nhé.
Cảm ơn bạn

Năm ngoái tụi mình từ Hà Nội đi Ý và về từ Pháp, 15 ngày cho 3 nước là ok, bay Fankfut giá vé sẽ rẻ hơn đấy.

Last edited by a moderator:
Hi bạn, mình cũng có plan đi CA tháng 7, 8 năm nay nhưng k có nhiều thời gian nên mình chỉ đi đc Pháp và Ý, ớ Pháp thì mình ở nhà anh chị còn sang Ý thì đi 1 mình, mình có thể join đoàn của bạn lúc ở Ý được k?

Mình cũng giống bạn, cũng có em ở Pháp và có thể qua ý và áo. Cũng có time phù hợp vào t7,t8.
Có gì cùng trao đổi bạn nhỉ.

Hiện tại về vé máy bay không lo, vì mình check thì có nhiều hãng với giá vẻ khá rẻ. Hiện tại mình đang lên lịch trình chi tiết cho phương án 1, nhưng hiện tại ít bạn tham gia, sau khi lên xong trong tuần này mình gửi thông tin cho các bạn vào email nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back