What's new

[Hỏi đáp] Tiêm sốt vàng da đi công tác Burundi

Mình mới nhận được tin chuẩn bị đi công tác Burundi vào ngày 30/01/15, có thư mời từ đối tác.
Mình được biết phải có giấy chứng nhận tiêm sốt vàng da mới được nhập cảnh và phải tiếm 10 ngày trước khi đi.
Theo mình được biết ở Hà Nội có 2 nơi có thể tiềm được vaccin này:
- Trung tâm kiểm dịch y tế quốc tế ( 35 trần bình hoặc số 4 Sơn Tây)
- Vabiotech care (làng quốc tế thăng long)

Nhưng cả hai nơi đều báo khoảng đầu tháng 2 ( sau khi mình đi ) thì mới có vaccin :(
Bạn nào chỉ giúp mình chỗ nào khác có thể tiêm loại vaccin này.
Mình cảm ơn!

Anh có thể thử gọi đến phòng tiêm chủng quốc tế 31 Ông Ích Khiêm hoặc 131 Lò Đúc. Thực ra rất khó để tiêm đc sốt vàng da ở đây do châu á mình không có dịch nên họ cũng không nhập về.

Bác điện vào hỏi trong Sài Gòn xem sao? Nếu trong đó có thì bác vào đó tiêm cũng được, ở ngaòi này mà bảo hết fai đợi qua tháng 2 thì bác fai đợi thôi, nếu ko thì qua nước họ trước khi nhập cảnh họ sẽ đè bác ra tiêm và xin tí tiền có điều mũi kim tiêm to như đầu đũa :LL

không tiêm, nhưng có thể mua giấy xác nhận đã tiêm...ở đâu đó.

Cái này tiêm là để phòng cho chính mình nên tốt nhất là tiêm, còn công việc cần kíp quá thì mới mua bạn ạ.

Theo mình biết thì ở mình k tiêm, sang đến cửa khẩu bên kia là họ tiêm rồi thu tiền. Ông a đi cùng với mình k tiêm, trên tờ nhập cảnh họ đưa cho tờ khai trong đó có liệt kê có tiêm sốt vàng đầu tiên, xong đến các loại cúm tiếp theo, hoặc có tự nhiên sốt trong hành trình, hoặc có tiếp xúc với ai bị sốt cúm trong hành trình k. Mình tích vào tiêm rồi với Không còn lại hết thế là vao.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back