What's new

[Chia sẻ] Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya – Phi Phi Island – Krabi town – Ao Nang Beach (Living the moment – Living my life)

Dear anh em cộng đồng phượt! Trước tiên xin cám ơn mọi người mà mình có nhiều thông tin hỗ trợ rất nhiều cho chuyến đi.
Chính vì thế sau chuyến đi mình viết lại hành trình chuyến đi nhằm đóng góp thêm thông tin và chia sẽ những điều thú vị mà mình trãi qua trong chuyến đi vừa rồi.
Tks for read!

Mình rất thích đi đây đó nhưng trong Plan chẵng bao giờ có Plan Thái Lan. Bạn bè cũng rủ đi Thái Lan nhưng mình cũng không thích do mình nghĩ “Thái lan là nơi bị du lịch hóa nhiều” không còn hoang sơ. Nhưng sau chuyến đi này thì mọi ý nghĩ đó bị đánh bật ra khỏi đầu và mình muốn trở lại Thái Lan nhiều lần nhất có thể.

When I just wanna be free.

attachment.php

So I just let go where I know I don't know

attachment.php

And I know I'll only do this by - Living in the moment -Living my life

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

A. Phần lịch trình và ngân sách:

attachment.php

attachment.php

Kinh phí - trừ vé máy bay tầm 240$ - 6 ngày. ^^!

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

B. Phần nhật lý hành trình:
I. Bangkok và Food court
Chuyến bay đáp xuống Bangkok bọn mình tìm đến chổ đổi tiền và lấy Map du lịch. Sau đó là đi mua Sim ngay. Sau khi mọi thứ đã tạm ỗn thì tìm đến cửa hàng Food court dưới tần dưới cùng nạp năng lượng ngay. Từ chổ nhập cảnh tìm đến Foodcourt cũng đơn giản lắm.
Đây cửa hàng Foodcourt

attachment.php

Vào đây thì các bạn cứ đưa 100B đỗi lấy 1 xắp phiếu ăn tương đương 100B, ăn không hết sẽ đc đổi lại lấy tiền – sau đó đi xung quanh chọn món và ăn thôi.

attachment.php

Không hiểu sao vừa rồi bọn mình đưa 200B mà ngta đưa lại 2 xắp phiếu mỗi xắp 100B còn thối lại 50B nữa – tính ra mua 2 xắp chỉ có 150B.
Note đây:
1. Người VN giống như ng Thái – nên các bạn cứ vào đưa tiền và lấy phiếu – chọn món ăn rồi chỉ họ – xong đưa theo phiếu theo bảng giá – khỏi nói tiếng anh tiếng u gì
2. Bài học của mình đây: thấy món 40B còn hỏi tiếng Anh tiếng U – cho bị lấy 50B! ^^ - cũng 2 bạn ng VN mua 2 xắp phiếu tốn 200B bọn mình mua 150B.
3. Tuyệt đối không nên đỗi Bath ở sân bay lỗ lắm – kẹt lắm k có tiền Bath hãy đổi nhé.
4. Mua Sim thì nên mua có 3g luôn 7 ngày 299Bath nhân viên sẽ kích hoạt 3g dùm. Minh thấy sim của True move vì hãng này phủ sống wifi khắp Bangkok hay sao mà đi đâu cũng thấy wifi của hãng và phải có user mới truy cập được. Bọn mình mua của hãng khác nên k biết cách truy cập. Mà có 3g rồi nên cũng k quan tâm lắm ^^

Last edited:

II. Pattaya – Sex story
Ăn uống no nê hả hê xong Pattaya thẵng tiến --> Đi chuyến 5h30 thì 7h (tầm 1h30 tới Pattaya!)

attachment.php

Tới nơi bọn mình leo lên “Song thẻo”. Cứ đứng quẩy tay là xe ngừng lại mình leo lên – tới nơi nào muốn xuống thì bấm chuông leo xuống – đừng quên trả 10B/người nhé. Ở Pattaya “song thẻo” rất nhiều đi mọi ngóc ngách – cứ khi nào đi thấy mỏi chân là cứ thấy xe nào chạy tới là leo lên đi. Đừng quên mang theo smart phone định vị vị trí biết mình tới đâu mà còn leo xuống nhé.

Mình ở Asia BackPackers – bạn lên booking Sreach tìm là có phòng giống trong hình tren booking – phòng Dorm giá 280B ~ 180.000đ - máy lạnh, hot water, xà bông có sẵn, sạch sẽ và yên tĩnh - wifi ok– nhân viên lịch sự, friendly, mở cửa sáng đêm nên đi chơi thoãi mái

Nhận phòng xong tắm thoãi mái - Walking street thẵng tiến vui vẻ

Walking street - Đây là con đường nhộn nhịp nhất "thành phố của quỹ" - Pattaya...đủ các thể loại ăn chơi.
Từ Bar nhạc rock lành mạnh

attachment.php

attachment.php

Đến Bar ăn chơi xa đọa....keke
attachment.php

Có xem Muay Thai free đây
attachment.php

...đến các nghệ sĩ đường phố biểu diễn
attachment.php

- mình thích lắm cái khu này!!!

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang pattaya

Cảm nhận về Pattaya: Sex ấn tượng đầu tiên của mình khi lần đầu đặt chân đến đây...Ở đây, cái mà VN gọi là tệ nạn mại dâm, thì ở đây nó đc chào mời công khai, chổ nào lớn tổ chức thành show cho mọi ng chọn lựa. ̃ Càng có nhiều tiền thì bạn sẽ càng bị "tỗn hao sinh lực" haha. Mình đi bụi nghèo lắm nên trong sạch.

attachment.php

DSC_0044 by .,.[/IMG]

attachment.php

Ấn tượng tiếp theo đây có nhiều cái đặc biệt
- Từ 9h tối tp mới bắt đầu sống dậy
- Nơi tình dục là một ngành kinh doanh phất nhất hay sao ấy....
- Nơi không thể nào phân biệt ai là Nữ ai là Nam thật sự. Nam nhiều ng còn đẹp gái hơn nữ...Nữ thì đẹp trai hơn Nam.
Mới nãy đi ngang đồn cảnh sát nhìn thấy anh cảnh sát đẹp trai, trắng sáng ngồi nỗi bậc giữa máy thằng khác, ngồi khoanh tay trc ngực, oai kinh, mình thắc mắc anh này vừa người mà tập gym sao được ngực to thế....nhìn kỹ nó to quá mức mới biết đây là Girl ́ không còn gì chối cải.
P/s: 2h45 sáng ngồi bên lề đường nghe nhạc của mấy ng ca sĩ đường phố hát live rất ấm...
Trên đg về gặp toàn hot girl chào mình "Nỉ hảo" hoặc có ng nói tiếng Thái 1 trào...có bà Ng Châu phi nắm tay mình cặp vào ngực lôi đi...Mình nói I dont have money mới chịu tha...^^ 1 ngày đáng nhớ
Cái nơi gì mà chẵng muốn đi ngũ.
Tiệm bán rau di động....^^!
DSC_0074 by ., .r[/IMG]

Sáng dự định thức sớm để đi Ngọn đồi Big Buddha nhưng tối qua gần 4h sáng mới ngủ – nên nay 8h mới thức – không kịp đi chổ đó – mà đi về Bangkok luôn. Bọn mình tìm đến chổ Bán vé Minivan – Pattaya về Bangkok nhưng chổ này đóng cửa.
Nó đây - cuối đường Walking street - kế tiệm 7eleven.
attachment.php

Đành ra bến xe mua vé đi về Bangkok thôi vé 124B sẽ về bến Ekamai vé 134B sẽ về bến gì mà mình xem trên bản đồ thấy xa trung tâm quá nên chọn bến Ekamai 124B. Xe lớn máy lạnh thoãi mái - lên xe ngũ tiếp 1 giấc về tới Bangkok

Note đây:
1. Cho các bạn đi Pattaya bạn nên mua vé xe đi Pattaya trước rồi hãy đi ăn để có chuyến xe đi đúng giờ mình muốn. Tụi mình ăn xong mua vé nên đi Pattaya hơi trể hơn dự định.
2. Có 2 loại vé từ Bangkok đi Pattaya: 250B – xe này sẽ đưa tới tận nơi bạn ở. Và loại 134B. Mình khuyên các bạn đi nhóm nên chọn vé 134B – vì khi tới Pattaya cả bọn có thể lên taxi đi về KS chỉ tốn thêm 100B hoặc có thể đi “song thẻo” . Nhờ “Song thẻo” bọn mình tiết kiệm được bộn tiền.
3. Khi ở Asia BackPackers – bạn nên đặt phòng qua booking giá rẻ hơn. Mình đặt phòng trước 280B – không đặt trước giá thêm 50B. Đặt cọc tiền phòng 200B/người – tiền đặt cọc có thể thõa thuận vd 200B cho 2ng.
4. Lúc trước khi đi mình có băn khoăn chổ xem 2 show Alcazar và Bigeye show nên khi tới được đây có lưu lại bản đồ cho mọi người đây. Sẵn làm dấu lần sau đến mình khỏi tìm mất thời gian như lần này.
5. Show Bigeyes thì show đầu tiên vào lúc 6h và show cuối cùng kết thúc vào lúc 11h đêm nhé. Còn Alcazar trên trang web http://www.hotels2thailand.com có đấy các bạn vào đây tham khảo thêm
6. Chổ xem Alcazar và Big eyes gần nhau – đừng có để bị các Bar có biểu tượng giống Alcazar trong Walking street lừa tình nhe. Ah các bạn đừng vào xem mấy cái show được chào trong Walking Street toàn lừa tình thôi đó.
7. Muốn xem Sex show thì đi Bigeyes hoặc mấy cái Show uy tín ở Bangkok.
8. Có thể đi Minivan về Bangkok 97B nhưng bạn có thể chi 124B để ngồi xe lớn về Bangkok cho phẻ – đó là tiền vé cứng, chưa tính tiền Song thẻo từ trung tâm ra bến xe tầm 10B nếu đón moto taxi hoặc taxi tùy bạn trả giá. Các bạn có thể cân nhắc và lựa chọn.

Last edited:

nghe bạn chia sẻ là mình đã rất muốn đặt chân tới đất nước này 1 lần dù chưa bao giờ đi ra đâu ngoài VN cả :D bạn có kinh nghiệm gì cho người lần đầu đi du lịch nc ngoài như mình không

4. Mua Sim thì nên mua có 3g luôn 7 ngày 299Bath nhân viên sẽ kích hoạt 3g dùm. Minh thấy sim của True move vì hãng này phủ sống wifi khắp Bangkok hay sao mà đi đâu cũng thấy wifi của hãng và phải có user mới truy cập được. Bọn mình mua của hãng khác nên k biết cách truy cập. Mà có 3g rồi nên cũng k quan tâm lắm ^^
Bạn chắc đang dùng SIM của dtac. Dtac cũng có wifi khắp TP, nhưng cả dtac và true move phải mua gói wifi mới đc dùng nhé bạn

Hi bạn, mình đã từng đi bụi Thai tháng 8/2014. Năm nay mình sẽ đi tiếp vào tuần cuối tháng 7, bạn có hứng thú đi cùng ko? :>

nghe bạn chia sẻ là mình đã rất muốn đặt chân tới đất nước này 1 lần dù chưa bao giờ đi ra đâu ngoài VN cả :D bạn có kinh nghiệm gì cho người lần đầu đi du lịch nc ngoài như mình không

Hi bạn, mình đã từng đi bụi Thai tháng 8/2014. Năm nay mình sẽ đi tiếp vào tuần cuối tháng 7, bạn có hứng thú đi cùng ko? :>

III. Bangkok kẹt xe – trể xe và sự nhiệt tình làm ấm lòng người dân xứ lạ.
Theo Plan đã lên hôm nay bọn mình sẽ đi thăm Hoàng cung và Chùa Phật Ngọc.
Sau khi từ Pattaya về đến bến xe Ekamai bọn mình hỏi mua vé xe đi Krabi vào tối 8h giá vé là 634B/ng - xe chính phủ.Do cần hỏi đường đi và một số thông tin nên đè anh bán vé ở bến xe Ekamai hỏi - anh bạn cũng nhiệt tình - tý chạy ra khỏi quầy chỉ - có khách vào bán vé rồi lại chạy ra - làm mấy lần ^^!
Xong bắt tuktuk đi Hoàng cung. Mình đo trên GGmap từ Ekamai tới đó tầm 6km – đi tuk tuk mất 150B, Nhưng trên thực tế bọn mình đi giờ cao điểm nên anh Tuk tuk chạy một vòng xa gấp đôi đoạn mình đo trên GGmap - chạy loanh quanh bọn mình được ngắm cảnh đã luôn. Đây là lợi thế của tuk tuk so với taxi metter đây! đi quãng đường xa hơn k mất phí ^^! khỏi chờ đợi.
Từ xa Grand Place hiện ra với mấy cái chóp nhọn hoắc.
Giá vé 500B/người bao gồm vé thăm khu tích hợp Hoàng cung ở đây và Cung điện mùa hè cách đó tầm 5km.
Từ bến xe Ekamai đi Hoàng cung 150B ~100.000đ về thì 150B hoặc 200B tùy bạn trả giá.(Nếu taxi chắc rẻ hơn)

DSC_0087 by ., .[/IMG]

DSC_0098 by .,.[/IMG]

DSC_0167 by ., .[/IMG]

DSC_0176 by https://www.flickr.com/people/106492173@N02/, [/IMG]

DSC_0130 by ,, ,[/IMG]

DSC_0126 by ,,,[/IMG]

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945