What's new

Tìm bạn đồng hành đi đường bộ-> Tp HCM-Campuchia-ThaiLan-Myanmar (25/04->03/05/2015)

Tìm bạn đồng hành đi đường bộ-> Tp HCM-Campuchia-ThaiLan-Myanmar (25/04->03/05/2015)

Chào các bạn,

Trong dịp lễ 25/04/2015 -> 03/05/2015 được nghỉ đến 8 ngày.
Mình muốn đi bụi bằng đường bộ từ Sài Gòn -> Campuchia -> Bangkok (Thai Lan) -> Myanmar. Đích đến chính của mình là Myanmar, còn ở Campuchia và Thái lan có thể dạo qua các điểm nổi tiếng. Thú thật là mình chưa xuất ngoài lần nào nên rất mong sẽ có bạn đồng hành cùng đi (tối đa nhóm 5-6 người).

Mình cũng chưa rõ chi phí và chi tiết đường đi thế nào nhưng trước phải có bạn đồng hành đã, rồi cả nhóm sẽ tìm hiểu và ofline để thống nhất kế hoạch đi.
(Vì mình cũng tham gia một số group đi bụi trước, thấy chủ thớt lên kế hoạch trước, sau đó có ý kiến và rồi kế hoạch cũng thay đổi lung tung -> nên mình đưa cung đường trước, các bạn tham gia sẽ nêu ý kiến theo cung đường trên, sau đó sẽ gút kế hoạch đi).

Nếu có bạn nào tham gia cung này. Các bạn để lại thông tin nha.
(Vì mình cũng hay đi bụi, nhưng mình thấy trong những lần trước khi tham gia các group khác, các bạn đã đặt gạch xong rồi lại rút ra, thật tình rất là lộn xộn, thấy chủ thớt rất mệt mỏi việc này -> nên các bạn thấy đi được thì đặt gạch "cứng" nhé, tránh việc đăng ký rồi lại rút ra).

Rất mong có pác nào đã đi rồi thì tư vấn giúp em với nhé, vì đây là chuyến xuất ngoại "đi bụi" đầu tiên của em: Chi phí, nhà nghỉ, đường đi, cách bắt xe, ăn uống. Ths các pác nhiều.

Re: Tìm bạn đồng hành đi đường bộ-> Tp HCM-Campuchia-ThaiLan-Myanmar (25/04->03/05/20

Myanmar hình như chưa cho nhập cảnh bằng đường bộ thì phải bác ơi

Re: Tìm bạn đồng hành đi đường bộ-> Tp HCM-Campuchia-ThaiLan-Myanmar (25/04->03/05/20

Em có xem cách đi Myanmar trên một số diễn đàn phượt, có thể vào Myanmar bằng đường bộ từ Thái lan. Nhưng các pác ấy lại ko nói rõ là đi như thế nào: bằng xe bus hay tàu, nên em pót bài nhờ pác nào đã đi rồi tư vấn giúp em. Chứ còn đi máy bay thì dễ dàng rồi.

Đi đường bộ từ Cam qua Thái tại cửa khẩu poipet kinh khủng lắm, đứng chờ làm thủ tục từ 6 giờ sáng tới 1 h chiều còn chưa tới lượt

Đợt mình đi qua cửa khẩu poipet chỉ trong vòng 30 phút thôi mừ

Xin cho hỏi nếu đi lần từ tiên từ SG-Cam và từ Cam sang Thái qua cửa khẩu có khó không vậy bạn

Oánh dấu cái nhe, chờ lịch và ngày off.đt mình: trúc nữ 33t 0917474872

Mình thì dự định đi Lào - Thái - Myanmar dịp này, nếu bạn chuyển hướng thì inbox mình nhé! :)

Mình thì dự định đi Lào - Thái - Myanmar dịp này, nếu bạn chuyển hướng thì inbox mình nhé! :)

Cho mình hỏi dự kiến đi 3 nước thì tốn khoản bao nhiêu kinh phí vậy bạn? Bạn đã lập nhóm và lên plan gì chưa?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back