What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi phượt 1 mình

trandinhbinh

Phượt tử
Tuần sau tôi sẽ đi Mộc Châu khoảng 3 ngày nhưng chưa có kinh nghiệm và ko biết phải mang theo những vật dụng cần thiết nào, dự kiến buổi tối sẽ ngủ nhờ nhà người dân vì phải đi sâu vào trong bản liệu ngủ nhờ 1minh như thế có an toàn không? Khi về tôi muốn mua 1, 2 cành đào ở đó về chơi Tết có chở về được không? Tôi chạy xe máy xa rất ổn. Cảm ơn mọi người.

Nếu muốn ở nhờ nhà dân, tốt hơn hết là bạn nên gặp chính quyền địa phương để xin ngủ nhờ. Ngủ ở nhà dân thì họ lo hơn là mình lo. Nếu là cán bộ đi công tác thì k sao, chứ khách du lịch xin ngủ nhờ họ cũng ngại.
Về đồ dùng cho chuyến đi, mình chỉ góp ý một chút về đồ đi đường thôi nhé, vì mục đích chuyến đi, điểm đến của bạn như thế nào mình k biết.
Đi đường bằng xe máy tốt nhất bạn nên có một ít đồ sửa xe, nên ktra săm lốp, dầu nhớt. Mang theo một chai Coca 1,5l đề phòng đén đoạn đường vắng hoặc đi vào rừng thì mua thêm xăng.
Nếu ở nhà dân thì bạn nên có món gì đó để biếu họ hoặc trẻ em trong nhà.

Bác không nên lo nhiều đâu ạ, chuẩn bị nhu yếu phẩm, khi lên tới Mộc Châu thì nhiều nơi ngủ lắm vì là nơi dân Phượt hay tới nên có nhiều dịch vụ nghỉ ngơi. Còn nếu đi sâu quá thì nên nhờ chính quyền địa phương giúp đỡ, người Mộc Châu cũng nhiệt tình lắm ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back