What's new

Article: Bagan: lối xưa xe ngựa

Sau tất cả, cái cuối cùng còn lại của mỗi chuyến đi là cảm giác. Nhớ nhung hay yêu thương, hay ghét bỏ, hay kinh sợ, hay choáng ngợp... cũng là cảm giác về nơi đó.
Nó đơn thuần chỉ là tín hiệu điện trong hệ thần kinh. Nhưng không dễ gì để nó xuất hiện và càng không dễ để nó mất đi. Nó cực kỳ mong manh, nhưng cũng cực kỳ dai dẳng và mạnh mẽ. Lâu dần, nó trở thành ám ảnh.

nhớ bagan.nơi tui uống nước nhiều nhất trong đời.1 ngày uống cả chục lít nước.vì quá nóng.nhớ cảnh thuê xe đạp chạy trên old bagan.nhớ quán ăn gần motel.nhớ vị beer myanmar

Chào cả nhà, mình đang lên kế hoạch đi Myanmar cuối tháng 3 này, nhưng mấy ngày gần đây thì nghe tin tức bên Myanmar có bạo loạn, không biết có an toàn để đi du lịch không, mình đi bụi với bạn. Cả nhà có thông tin thì cho mình biết với nhé. Xin cảm ơn!

VẠN PHẬT THÀNH PAGAN

Nắng chan một dãi cơ đồ
Vàng son rực rỡ bây giờ là đâu!
Cỏ may hiu hắt bạc màu
Trăm nghìn cổ tự gục đầu tang thương ...

Bâng khuâng lữ khách bên đường
Thấm sâu một nỗi vô thường vào tim.

Sưu tầm từ tập thơ "Vô Tử" của Thiền Sư Thanh Hải

Có cùng cảm xúc với chủ topic khi đến bagan. Trước khi đến myanmar mình có hình dung ra những cảm nhận mình sẽ có được tại nơi đây, cuối cùng trong 4 điểm bagan - mandalay - inle - yagon thì chỉ cảm nhận được duy nhất ở bagan khi lang thang giữa những ngôi đền cổ, nhìn ngắm những bức tượng phật mộc mạc.

[video=youtube;LQOICSJZyeY]https://www.youtube.com/watch?v=LQOICSJZyeY&index=7&list=PLbqTVkLyovqXFCnAivxl6PLGO0DQjGb5p[/video]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back