What's new

[Hỏi đáp] mem mới tham gia diễn đàn và ly do tham gia

phik57

Phượt tử
Em tên Phi, sn 94, hải dương, sv ĐH
Em cũng mới biết đến phượt.vn từ 2 tháng gần đây và trong tết lập cái nick trong tết.
Em thấy diễn đàn chia thành 3 dạng chính khi xây dựng 1 balo cho bản thân với mục đích sử dụng khác nhau: Get Home Bag , phượt - du lịch, Survival.
Nói thật, em sinh năm 94 cái thời 9x mà biên giới đất nước vẫn chưa yên ổn, cũng gặp nhiều mặt tối, biết và đã từng chạm đến súng đạn tất nhiên là sau đó đã giao nộp cho phường, bố, ông em đều đi lính và nuôi dạy em phải luôn lo xa. Em xem tin tức, phân tích trên mạng, báo chí, mọi nguồn tin em có thể tiếp thu được, em thấy mình phải chuẩn bị sớm mọi thứ cho các tình huống bất ngờ có thể xảy ra. Hiện tại , tình hình kinh tế em khá là rủng rỉnh (làm thêm 1tr/ tháng) nên em quyết định xây dựng cho mình 1 con đường lui cho bản thân.
Hiện tại, do em vẫn đang là sv nên ở 2 nơi khác nhau chỗ trọ học ( hà nội) và nhà ( hải dương ) di chuyển bằng xe bus chỉ mất 1h24' với thời gian đi lại như vậy nên em lập 1 túi Get Home Bag ( mang theo bên mình) và 1 balo sinh tồn tại đô thị và nông thôn ( nhà tại hd) ( còn dã ngoại em thấy nếu phát sinh tình huống thì từ khu vực hải dương - hà nội bán kính 200km không có khu vực khắc nghiệt như vậy) trong lúc di chuyển em cũng đã có thể tập hợp đủ công cụ ứng phó cho tình huống gặp khu vực như vậy. Nếu tình huống xảy ra khi em đang trên hà nội, mang theo Get Home Bag, lấy 1 can 5L và 3L xăng em đã chuẩn bị đổ đầy bình, lên xe và di chuyển về khu vực hải dương.
Em xây dựng 2 bộ như vậy với mục đích và lý do hết sức chăm chú chứ không đơn giản vì là vui nhất thời mong anh em diễn đàn ủng hộ.
Trong các tình huống xảy ra như thiên tai, chiến tranh,... thì điện là thứ không đảm bảo nhất nên em rất kỵ ghép đồ điện tử vào do bị động trong năng lượng cung cấp. Xăng là phương án tốt nhất nếu được do những cây xăng, xe máy, ô tô, bản thân tích trữ được - thứ hữu hình, không công nghệ cao.
Với chính sách cảu nhà nước về nhập ngũ, nâng giới hạn tuổi lên 27 và sv ra trường phải đi lính nghĩa vụ 2 năm. Trong 2 năm đó em sẽ cố gắng rèn luyện tác phong, kĩ năng sống của người lính. Với em, quân nhân là nghệ nghiệp mà khả năng sống sót trong mọi hoàn cảnh tốt nhất với sức khỏe, tri thức và tác phong của họ. Quân sự là cái nền của 1 quốc gia, nến yếu thì cái quốc gia xây trên đó cũng không lâu bền được. Những gì liên quan đến quân đội tuy không đẹp nhưng được khen ngợi bởi sự bền bỉ, ổn định của mình.
Tiêu chí, yêu cầu của em : gọn nhẹ - bền - hữu dụng, không hoa mỹ.

Cám ơn mọi người đã đọc những lời ban đầu của em về sự tham gia của bản thân
EM xin đặt những câu hỏi ban đầu nhờ mọi người tư vấn:
1, http://vi.aliexpress.com/ mua bán có uy tín trong không, đồ bản có đảm bảo không ạ?
2, Em định nhờ người mua hộ 1 khẩu súng điện TASER X26P để phòng thân thì có sao không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back