What's new

[Xin chỉ giáo] Hỏi xe VÀ thời gian từ Bangkok về TPHCM

Kính thưa các bạn. Mình dự định đi Bangkok vào 26/4-1/5 bằng Bus. Lượt đi mua vé bằng Nhà xe Sorya.Mình muốn hỏi lượt về dự định là ngày 30/4 thì mình đi xe nào từ Bangkok - Poipet? giá tiền? khoàng mấy giờ khởi hành tốt nhất để có thể từ Poipet về Phnompenh trong ngày ( Nhà xe nào từ poipet đến Phnompenh? giá tiền? ) Từ phnompenh ve Tphcm thì mình có nhà xe quen rồi.

Và cho hỏi thêm mình thấy Hotel ở Bangkok 1 phòng tối đa 2 người , mình ở 3 người thì không được à? có Phòng 3 người ( 2nGUOI LON 1 tre em ) thì 3 nguoi lớn ở được không?

Hải quan ở Pơipet có làm khó người vietnam đòi 700usd không?

Xin cám ơn mọi người đã dành thời gian đọc và hồi âm giúp đỡ.

Mình thấy lượt về bạn có thể hỏi số đt nhà xe Sorya để mua vé vế luon..ko thì khi qua được cửa khẩu Arayaprathet thì mình thấy có rất nhiều nhà xe,bạn có thể xin cảd cũa nó rồi khi về thì gọi lien hê..

Mình cũng đi Thái bằng bus dịp 30/4 nhưng về mình đi máy bay, vụ 700 đô hình như bỏ rồi bạn. Còn ks thì phòng 2 người, lúc trước nhóm mình 5 người đặt 2 phòng năn nỉ nó dữ lắm mới cho ở.

bạn nên về đến Poipet vào tầm 2-3 giờ chiều, vì chiều mới có xe về Phnomphenh. Xe chạy suốt đêm đến sáng sớm hôm sau thì đến Phnomphenh. Tốt nhất là khi đi bạn đến Poipet xin card nhà xe rồi hỏi giờ chạy cho chính xác. Vụ 700usd thì mình đi chả có ai hỏi gì.

@sala123: Em qua cửa khẩu Poipet đi bộ khoảng 200-400m, bên tay trái là văn phòng của nhà xe Capitol có xe về Phnompenh (Poipet-Battambong-Phnompenh) giá vé rẻ nhất, còn lại toàn là cò vé hãng xe không chính chủ, thời gian thì cũng bó tay (vì chủ yếu xe về Siemrep rồi mới đi Ppenh).
Nhớ là muốn đi xe của Capitol thì phải có mặt trong thời gian 1h-1h40 trưa nhé đến Phpenh là 10giờ tối.
Tại nhà xe Capitol Poipet có cho rửa mặt, toilet....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back