What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi phượt Đà Nẵng

Takasi

Phượt tử
Năm nay em tính đi Đà Nẵng dịp 30/4. Không biết thời gian đó Đà Nẵng có gì vui không các bác nhỉ? Em chưa đi đà nẵng bao giờ. Thấy cảnh bạn bè chụp trên đỉnh Bà Nà đẹp quá í nên ủ mưu đi phượt cùng nhóm bạn. Bác nào từng phượt đà nẵng rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm nào :D
:gun:gun:gun :L:L:L

ra Đà Nẵng cuôi tuần thì sáng sớm lượn một vòng đèo Hải Vân - đỉnh Bàn Cờ; trưa chiều vòng ra biển nướng cá mọi là sướng nhất ;);)
search

ĐN có Bà Nà Hill đó, lên đó nghe nói mây bay vờn vờn xung quanh mình luôn, đã lắm mà mình chưa có dịp đi thử bao giờ :v

Năm nay em tính đi Đà Nẵng dịp 30/4. Không biết thời gian đó Đà Nẵng có gì vui không các bác nhỉ? Em chưa đi đà nẵng bao giờ. Thấy cảnh bạn bè chụp trên đỉnh Bà Nà đẹp quá í nên ủ mưu đi phượt cùng nhóm bạn. Bác nào từng phượt đà nẵng rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm nào :D

ra ĐN thì nhiều chỗ chơi lắm
sáng sớm lên đèo Hài Vân đón mặt trời; lên đỉnh Bàn Cờ (thấy người ta lên nhiều mà mình cũng k biết để làm gì)
bán đảo Sơn Trà, ra đó có chùa Linh Ứng; có câu cá; câu ghe; ở đó làng chài nhìn cũng đã lắm
Ngũ Hành Sơn, có thể ghé vào mua đá phong thủy về tặng bạn bè người thân
vòng quay Sun Wheel, nó gần gần như cái biểu tượng ở Đà Nẵng luôn
bạn có thể mướn xe máy để tiện di chuyển trong ngày, chỉ cần thế CMND là xong thôi.

Mình mới đi hồi Tết nè, cho mình face mình gửi note hành trình cho tham khảo

cho mình xin ít ảnh bạn chụp luôn được k, chứ mấy chỗ du lịch toàn chụp hình lừa tình quảng cáo thôi :v

ĐN có Bà Nà Hill đó, lên đó nghe nói mây bay vờn vờn xung quanh mình luôn, đã lắm mà mình chưa có dịp đi thử bao giờ :v

mây bay lờn vờn là lúc đi cáp treo sang bên Bà Nà hay là ở trên mấy lâu đài trên Bà Nà cũng có mây luôn vậy bạn? Với mây vờn như vậy thì chạm vô có bị ướt sương hay không khí có loãng quá khó thở không? năm nay mình cũng muốn đi ra Đà Nẵng chơi, từ quê mình quảng ngãi đi thêm có chưa đầy trăm cây mà từ bé đến giờ chưa đi bao giờ, trong khi thấy mọi người ai cũng đi ầm ầm từ Bắc vô Nam quá trời luôn, thấy ham quá

mây bay lờn vờn là lúc đi cáp treo sang bên Bà Nà hay là ở trên mấy lâu đài trên Bà Nà cũng có mây luôn vậy bạn? Với mây vờn như vậy thì chạm vô có bị ướt sương hay không khí có loãng quá khó thở không? năm nay mình cũng muốn đi ra Đà Nẵng chơi, từ quê mình quảng ngãi đi thêm có chưa đầy trăm cây mà từ bé đến giờ chưa đi bao giờ, trong khi thấy mọi người ai cũng đi ầm ầm từ Bắc vô Nam quá trời luôn, thấy ham quá

mình cũng chưa đi thử mà :(( mà hồi mình leo núi Bà Đen ở Tây Ninh, lên tới đỉnh, cũng chạm mây luôn, thấy đâu có ướt gì đâu, nhìn xa là 1 đám chứ lại gần mây như sương khói không thấy đâu nữa hết á, hè này để dành tiền lên Bà Nà chơi tàu lượn trên mây mới được, mới tính thôi mà đã thấy đã gì đâu

Trên đó k biết có cho đem đồ ăn qua nướng lửa trại k ta, muốn chơi đã đời rồi vòng hết lâu đài cung điện chụp ảnh check-in rồi làm tiệc bbq qa đêm ở trển luôn quá, sáng đón bình minh sớm nữa

Nếu bạn muốn đi ĐN vào 30/4 thì mình bạn nên đi sớm 1 ngày là ngày 29/4 tại vì đêm 29/4 sẽ có cuộc thi bắn pháo bông quốc tế giữa 4 nước VN,TQ,Ý và một nước nữa mà minh quên,và nếu muốn đi ngày đó thì việc đầu tiên bạn nên book phòng trước 1 ngày vì có thể ngày đó sẽ cháy phòng còn hơn là festivan biển ngoài NT nữa,và nhóm mình cũng sẽ đi từ SG ra ngoài ĐN bằng xe máy,và sẽ có mặt ngoài ĐN ngay ngày 29/4 nếu có thể thì mình giao lưu nhé,mình đã lên kế hoạch hết rồi và chắc chắn sẽ có mặt ở ĐN 29/4/2015.SDT mình 0906664500,mình tên quốc,nếu ngày đó bạn ra được thì gọi mình,mọi thông tin ăn chơi thì mình cũng nắm được phần nào,có thể chỉ sơ sơ cho bạn hehe và bạn cũng nên yên tâm vì TP ĐN rất dễ sống và đồng thời du lịch phat triển rất tốt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back