What's new

[Hỏi đáp] Mong các bác chia sẻ em kinh nghiệm đi Buôn Mê Thuột

RubyBichNgoc

Phượt tử
Em chào cả nhà, sắp tới này em có chuyến vào Tây Nguyên- Buôn Mê Thuột với các bạn. Lần đầu tiên vào đây nên em chưa có kinh nghiệm gì. Mong các bác nào đi Tây Nguyên rồi share cho em ít kinh nghiêm. Em đi 4 ngày 3 đêm thì nên đi thăm những địa danh như thế nào, nên ăn gì và ăn uống ở đâu ngon bổ rẻ, nên ở khách sạn hay nhà nghỉ nào hợp lý ạ. Bọn em là sinh viên ạ. Thanhks cả nhà ạ

Chào bạn đến với cao nguyên đầy nắng và gió.:)
Mùa này đến BMT thời tiết cũng đẹp, nắng gió có đầy đủ, mình sẽ giới thiệu cho bạn vài điểm đến và những quán ăn ngon trong thời gian bạn ở BMT.
Về điểm đến, BMT chủ yếu là du lịch hoang sơ, tự nhiên là nhiều. Bạn có thể ghé khu du lịch Bản Đôn cách thành phố tầm 40 km, cụm thác Dray Nu, Dray Sáp, Gia Long cách tầm 20km, khu du lịch KoTam tầm 10km, Hồ Ea kao, Hồ Lắk, Đá Con voi...
Về ăn uống thì BMT có rất nhiều món ngon, bổ và rẻ :))
+ Uống thì bao la bát ngát, bạn có thể tìm thấy ở bất cứ con đường nào cũng có các quán cà phê, từ nhỏ đến lớn, sang trọng hay bình dân, tùy theo sở thích của bạn bạn có thể chọn, thường khi đến BMT du khách hay ghé uống cf tại Làng cà phê Trung Nguyên ở đường Lê Thánh Tông, Thiên Đường MêHiCô ở Nguyễn Văn Cừ đi vô, rất nhiều quán đẹp như Phong Lữ Thảo ở Nguyễn Đình Chiểu, dọc đường Ybi ALêô cũng có rất nhiều quán đẹp, đa phần là sân vườn...nếu bạn muốn nghe hát thì có thể đến Dala ở Trần Quang Khải, quán Hẻm....nói chung rất nhiều(mình chỉ gợ ý vài địa điểm để bạn tham khảo)
+ Ăn: về phần ăn thì sáng hay chiều hoặc đêm cũng có đồ ăn ngon cho bạn. Bạn có thể ăn Bún đỏ (món đặc trưng ở BMt) bất cứ quán nào, nhưng nổi tiếng nhất vẫn là ở đường Phan Đình Giót bún đỏ Thu tầm 15-20k, bún cả Hương ở đường Hai Bà Trưng 20k/ tô ở đây có cả thêm nước sâm và sữ chua cũng ngon 5k/ hũ. Bánh khoot ở đường Nguyễn Đức Cảnh tầm 12-15k/ suất, Bánh Mì Hà Nội ở Lê Hồng Phong, nem nướng đường Y Jut... tối bạn có thể dạo chợ đêm và thưởng thức sữa đậu nành, đậu xanh nóng quanh mấy đường chợ đêm hoặc trước ngã sáu trung tâm, kem có thể đến Kem Hoàn Kiếm, KFC, Lotte đều có đủ.... nói chung rất nhìu :))
+ Nghỉ ngơi thì mình ở tại đây nên ko bít giá cả nhà nghỉ ntn, nhưng thấy cũng nhìu ks và nhà nghỉ. bạn có thể lựa chọn gần trung tâm thì sẽ dễ dàng tham quan và di chuyển
Hi vọng những thông tin nho nhỏ của mình sẽ giúp bạn có chuyến du lịch BMT thật vui vẻ :))
Chào mừng đến với cao nguyên đầy nắng và gió!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back