What's new

[Chia sẻ] UK Great Britain- Nghe cái tên là không có ưa rồi!

"Mày thấy đất nước tao như thế nào?" Ông hải quan già mặt đêu đểu như kiểu già làng hỏi
"Mày biết mặt của con nhỏ Victoria Beckham hok? yehhh đất nước mày y như cái mặt của nhỏ đó vậy!" rồi mình nở nụ cười tỏa nắng khắp các hành lang trong sân bay...

...

Dạ em chào các bác- hai tay cầm váy nhún chào,

Tình hình thì rất là tình hình, vì em chưa có bình thường lại thì chuyến đi kế tiếp đang vẫy gọi. Mà hôm nay Easter nên hok có bận thôi thì leo lên đây ngồi mách lẽo cho các bác nghe về đất nước xa thiệt xa đằng kia. Cái đất nước khó ưa y như mặt của con quỷ giật chồng Victoria Beckham (giật chồng ai thì các bác đều đã rõ) (NO) =)) ... nên em quyết định đi đánh ghen dằn mặt nó + gặp chế Lindsay Lohan + uống trà chiều với chế nữ hoàng LOL

Ngày xửa ngày xưa, câu chuyện bắt đầu từ giấy thông hành đến vương quốc đó...Cái vương quốc lạ lùng, ngộ ngùng- tự nhận mình Tuyệt Vời- Great Britain! Nghe cái tên là hok có ưa rồi, đâu có được đệp (c)

- Visa: Nhắc tới vụ này thì em muốn kiện cái lãnh sự quán. Mắc mớ gì nộp ở Sì Gòn phải trả thêm $100, còn Hà Lội thì miễn phí dịch vụ cho VFS. Whyyy? Quý vị có biết đối với một đứa sanh viên nghèo đi rửa chén thì $100 là nhiều lắm hôn? Hả?
Nhưng mà kể ra thì cũng ok với dịch vụ, làm cái gì cũng thông báo cho em biết via email. Từ nhận được cái package bên Bạngkok rồi mở ra, nghin cứu...etc đều thông báo và gửi lại cho em cái passport trong 3.5 ngày rưỡi. Hú hồn chim én!

- Có giấy thông hành rồi mà đi bộ thì hok được, tại vì đệp mà! Thế là suy nghĩ qua đi mái bai...mà đi mái bai thì bay chặng long haul hay nên transit rồi đi với hãng nào? Bi kịch bắt đầu từ đó và sau khi cân nhắc thì em chịu đi với mấy bạn chùm đầu Etihad. Em đã đấu tranh tâm lý khá là dữ dội vì Emirates bị chê tơi tả dạo gần đây trên SkyRating, còn Qatar thì dịch vụ quá chảnh sau khi em gửi mail phàn nàn về site. Thôi thì nghe lời chị Nicole Kidman đi Etihad...mà em hok có bay từ Sài Gòn vì 2 lý do:
+ Em hok có ưa cách đối đãi tiếp xứ của mấy ông bà nội hải quan đối với khách đi + vụ lục/ rạch/ xé/ nuốt hành lý chiều về của mấy nước bự bự xa xa tuốt đằng kia.
+ Cũng với giá đó mà chỉ bay được economy còn depart ở Mã Lai rồi thêm một chút thì em lên được bu xi nịt! Vậy đi

- Còn gì nữa hok ta? Chắc hok... À! Lý do tại sao em muốn đi tới cái vương quốc xa xa đó hả? Đơn giản à... Tại em chưa đi bao giờ & còn trẻ thì ráng đi, chứ già ngồi một đống thì hok ai dắt đi. Chớt :shrug:

Quên complain sân bay của Mã Lai...EWWW khủng khíp!!! Wifi thì chỉ để trưng cho đẹp thôi. Ê bánh bèo sân bai tân sơn nhất của chế có wifi miễn phí òi đó nhaaa. Còn wc thì- hmmmm "tao quyết định sẽ nhịn để lên máy bay đi" :Dam

Đây là còn đại bàng của tiểu vương quốc ả rạp thóng nhứt, thanks cưng đã đưa chế đến nơi. À sẵn đây nói luôn, em hok biết mấy chế trên đây thấy sao chứ em hok có thích boeing tại vì nó bai hok có mượt + ồn. Em đang chờ đợi để đi thử 787-9...

Em cũng sợ lắm á...mà mua bảo hiểm mấy chục tỷ cho ba má nếu như nó có đáp lung tung trên địa cầu

Hành xác 7 tiếng thì em cũng tới...hok có ưa cái sân bay- lộng lẫy hơn em, nhưng mà hok có chấp, tại vì em mới bị hành xác xong.

Trước khi kết thúc cái này thì em muốn nói một điều rằng... Mấy anh hải quan Middle Eastern ở sân bai đệp trai quá à. Người ta transit thôi mà cũng kiểm tra..mà kiểm tra bằng tay từ đầu tới chân! Sao hok kiểm thêm mấy lần nữa điiii :))

Last edited:
Re: Great Britain- Nghe cái tên là hok có ưa rồi!

Rồi thì chờ thời 1 tiếng trong lounge của mấy ảnh như hòn vọng phu đợi chồng ... :( mấy anh đẹp trai chịu đựng hok nổi nữa nên đuổi em khỏi đất nước ảnh bằng cách ép em lên máy bai khác. Bự chà bá lửa kiu là 380...mà xếp hàng bi si nịt cũng thấy bà lọi luôn. Tại vì nhường cho mấy con quỷ phớt clát đi trước (NT)

Rồi thì chịu đựng thêm 7 tiếng liếc huýt mấy nhỏ tiếp viên đẹp hơn em một chút...thì em nghe anh đệp trai phi công (mặc dù hok có thấy mặt, nhưng em có niềm tin sâu sắc và tuyệt đối vào trai) nói là tới nơi òi :LL

Mà nó hok có cho em xuống liền...bay vòng vòng ngắm mặt trời mọc! Chế thích...duyệt!!! (c) Thành phố gì mà thấy mây hok à...cũng hơi lo, tại vì lỡ anh đệp trai phi công mà hạ độ cao xuống xong rồi nhận ra là đang ờ thái bình dương thì cũng nguy... :gun

Đột nhiên mấy ãnh lái con đại bàng đâm đầu đâm cổ vượt qua mấy từng mây dày cui như... em cũng hok biết so sánh nó với cái gì. Cái em thấy xe, thấy nhà...thấy cái logo của britishairways. Em biết là mình tới Lôn Đôn rồi...chứ hok phài giữa biển!

Xuống chung chuyến với mấy anh Saudi Arabi...đừng có ai nói với mấy ảnh là em thích Middle Eastern nha. Mấy ảnh thẩy em từ trên rooftop thì hok có ai post bài câu like cho mấy chế coi đâu...:)) =))

Last edited:

"Mày qua đây làm gì?" Anh hải quan đẹp trai hỏi
"Tao qua kiếm thị trường"
"Mày làm bi si nịt hã? Làm cái gì?"
"Hok! Tao làm gái...kiếm thị trường dắt chị em tao qua đó mà"..Em đệp hồn nhiên trả lời...
"Thiệt hôn?" Cái ảnh lã lướt ánh mắt ảnh xuống vòng 3 nhỏ bé tí ti của em một cách thô thiển/ tục nhất có thể "Discount cho anh nhaaa... Tại anh là thẳng british đầu tiên em gặp ở uk nè"...

Chời ơi...chắc em chớt ở cái cửa hải quan này! Rồi Dailymail với BBC sẽ viết bài về anh chàng hãi quan chết hok có lý do trong khi CCTV hok quay được gì. Ôi! Chỉ là bi kịch trong đầu em thôi mấy chế ơi LOL =))

Cuối cùng thì ảnh cũng cho em qua, mà dằn mặt vụ hok discount bằng cách đóng cái dấu nhò nhò sâu sâu vô trong...cuốn passport ti tí của em ;)

Đang lân lân cãm xúc trong người vì anh ấy thì em hoàn hồn là hok biết sao vô thành phố! Cũng may là gặp một chị đep chút chút + một anh đẹp quá trời... chỉ em đi Lôn Đôn Hít Dô Ẹc Rét, mà em đẹp chứ đâu có khùng! Em đi Hít Dô Con Néc, rẽ hơn 50%... Tại vì em đẹp + rãnh mà. Ráng đứng ở trong ga lâu lâu chút cho ngta nhìn =))

Last edited:

Bạn đẹp up ảnh bằng photobucket đi, mềnh ko thấy ảnh lào cả :( . Phải chăng đây là nữ hoàng teen code khi viết bài chăng :D

Bạn đẹp up ảnh bằng photobucket đi, mềnh ko thấy ảnh lào cả :( . Phải chăng đây là nữ hoàng teen code khi viết bài chăng :D

H....hi hii hiiiii thereee - tạm dịch là "chào đằng kia"- lấy ngón tay kìu kìu bạn LOL,

Mình mới edit lại rồi đó, bạn coi có coi được hình hôn? :D Cho mình 5s đính chính nhaaa...nữ hoàng xinh đệp chứ hok có xài teen code (beer)

Re: UK Great Britain- Nghe Cái Tên Là Hok Có Ưa Rồi!

Sáng giờ em định leo lên để mách lẽo tiếp mà mấy con bên coke nó hành em sáng giờ chả làm được gì :gun

Nói tới âu òi taaaa....à tiếp tục câu chuyện là như thế này các bác ạ!

Sau khi chờ khoảng 15p thì em đã leo lên Hít Dô Con Néc. Có nhiều bác chắc thắc mắc Hít Dô Con Néc khác gì với Hít Dô Ẹt Éc, giá vé nó khác các bác ơi với lại một cái có liên tục 15p còn một cái thì phải đợi 30-45p và sẽ phải dừng nhiều trạm trước khi đến điểm cuối PADDINGTON ;))
Xí em 8 xíu...(Có bác nào xem phim này chưa? Khúc cuối hơi "đuối", nhưng mà em cho một cộng vì giọng british của tụi nó hay quá!)

Nói đến PADDINGTON thì em thấy...bự + to...chắc hơn cái sân bai nhà mình một chút. Có khoảng 15 hay 17 lines thì phải...rồi có tube station gắn ở đây luôn ;) Bảng đèn led hiện liên tục như chứng khoáng nhà mình rồi muốn gì thì hãy hỏi vì nhân viên khá là cu te các bác ạ.

Còn một chuyện mà em quên miu tả- đó là xúc cảm cộng thêm cảm giác của bé đệp :dien LẠNH LẠNH LẠNH TEOOOO tại vì ngựa mặc có cái hoodie để che nắng ở saigon. :hit Tại vì em nghĩ nó vô mùa xuân rồi nên hok có đếm xĩa. Ai nhè nó xĩa em thiệt LOL làm cho một đứa quá đệp vừa lôi tủ quần áo đi kiếm Ha mờ mít èn ci ty lai- cái line màu hường thích dễ sợ :LL vừa thở như quỷ!
Nhưnggg Đệp mà! Đó chính là lý do tại sao gặp được một anh gốc Ấn làm việc cho station...đệp vừa vừa thôi nhưng ma dễ thương rồi helps em trong cơn loạn lạc. Nghĩ tới cái thích dễ sợ à

Đây là một line của ngta đó nhaaaaa hehe

Còn đây là Hít Dô Con Néc nè

Quay tới quay lui là thấy có một sự cu đơn nhè nhẹ luồn lách trong mấy cơn gió... tạt tạt vô trong cái bản mặt đệp của em làm cho em hết cảm giác lun. Thấy mình nhỏ bé đến nỗi như tàng hình giữa một nơi mà ai cũng cao bự trắng hơn mình :shrug:

Có chuyện này hok muốn nói...thiệt...nhưng mà giấu trong lòng khó chịu...ngứa lắm!

Là con người ở đây!

Chắc tại ở xứ sở của em người ta sống dựa dẫm vào nhau nên quen rồi, bây giờ qua đây sao thấy mấy đứa này lạnh lùng quá! Chuyện là em chưa có mua sim thì năn nỉ một số bác để mượn điện thoại gọi một cú cho người ra đón! Mà hok ai giúp hết :shrug: bi kickkkkk em cảm thấy bị đơ bởi sự từ chối không suy nghĩ của ngta. Giờ mới hiểu sao có mấy bác lớn tuổi cứ đòi về việt nam ở. Nói thiệt là em bị đơ trong 3 phút...mất luôn cái sự quyến rũ thường ngày thì có một anh - anh đẹp trai hehe mà là khách du lịch - cố gắng giúp đỡ em mà anh hok có sim như em hahaha Bi kick gặp Bi kick. Cuối cùng chạy vào quán nước gần đứa mua ly trà để xài wifi....

Thêm một câu chuyện nhỏ mắc cười ở đây: ờ xứ sỡ em cà phê nóng 2k thì đá 3k...ở cái vương quốc tẹt vời này thì trà đá 2k trà nóng 3k! Ê ứa gannnn... sao kì vậy mày? sao mày mắc công bỏ thêm đá vô rồi tính tiền it! hahaha weirddddooooooo

Rồi thì em cũng tới căn nhà xin xắn và vô cùng dễ thương của em. Mau mau lột trần bụi đường hơn 7000km rồi em đi ngủ...mặc dù mới 10h sáng! Ngủ được chút thì em đi ăn sáng và đi lòng vòng Brick Lane...

Khuyến mãi thêm tí thông tin thì Brick Lane có từ thế kỉ 15...tới bây giờ. Đang suy nghĩ 3 thế kỉ nửa...saigon còn cái gì ta? À...quay lại chủ đề chính. Brick Lane nằm chính giữa Wai cha bồ và Eo gay ịt tube station và rất là đông cuối tuần...có mấy cái chợ đẹp...Spitafields. Thiếu nữa, nó nằm trong khu Pakistan với mấy bạn trùm đầu luôn...nói thiệt là em có một chút cãm giác sợ bị thẩy từ rooftop hehehe

Đi là để làm quen với khí hậu cũng như đường xá...là để thấy nhiều cái mình hok thấy...và để làm cho bản thân mình lì vô!
Đại loại là đệp mà lì như mấy cái cây bé ti tí này...

Còn hok thì quất ly cafe của anh đệp trai này nà...hok biết ảnh kiếm cái xe taxi ở đâu mà recyle thành xe bán cafe. Có khi tối lại lôi ra chạy taxi thì kiếm cũng kha khá. Vương quốc gì kì...hok làm là chết đói :)) nói vậy thôi chứ ngta có cover khi hok có đi làm. Mà nhiều người lại lợi dụng việc này để kiếm lợi cho bản thân và mấy đứa con. Dailymail tuần nào cũng đăng...đọc riết rồi chán! Chẳng có nơi nào trên trái đất này tồn tại giữa cân bằng và công bằng...Chớt! 2 cái này có giống nghĩa nhau hok? (NT)

Đồ ăn của mấy bạn chùm đầu đây...mại dô mại dô... Rồi nào là nhà hàng cari, mà cái nào cũng quảng cáo mình ngon nhất năm! Vậy rồi thằng nào dở? để chế đệp đi ăn coiiiii chứ nấu mà ngon là ăn hok được với cái mùi nồng nặc đó.

Bánh mì Lôn Đôn đê...nhào vô nhào vô lượm hốt ê!

Cái này hok biết sao...nhưng mà em sợ cái shop này lắm. Nó bán đồ trang trí mà nhìn vô toàn thấy búp bê ngồi hok à. Em hok dám bước vô tại mắc công có phim coi lắm, tại vì mặt của chủ cửa hàng nhìn là thấy teo òi

Còn tấm này thì em hỏi là có bác nào ở việt nam mà dám chui vô mấy cái giàn giáo công trình đi hok? Tụi này gan dễ sợ! Đi lăn lê bò trường lết vô trong đó mà hok sợ...em cũng bắt chước (c)

bài của pan nì dễ thương gê, hóng bài của bạn đó nha, lấy chút kinh nghiệm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back